Các chị ơi sau bao nhiều ngày em cầu trời khấn phật, tụng chú đại bi thì may mắn cũng đến với em và gia đình em rồi các chị ơi. Mới khoảng nửa tháng trước mẹ em có đi khám tại bệnh viên trên Tuyên Quang thì người ta có chuẩn đoán mẹ em có 1 khối u tại trong thực quản có kích thước 0,7 cm nói chung là lo quá các chị ơi, trong nửa tháng vừa rồi phải nói là gia đình em như ngồi trên đống lửa ý sợ ghê gớm. Các chị biết đấy tình hình ung thư ở Việt Nam mình nó nguy hiểm như thế nào, không biết thế nào mà lần cả, sợ lắm luôn ý.

Hôm nay, em có đưa mẹ em xuống Hà Nội sang bên viện 108 khám, may quá cả nhà ơi hôm nay đi khám thì không có sao cả chỉ là u cơ trơn lành tính thôi các chị ạ, đúng là trời phật còn thương nhà em, chứ bây giờ mẹ em mà có bị làm sao chắc là chết luôn huhu, mẹ em cả đời vất vả lắm, nuôi em và gia đình, nuôi em ăn học bao nhiều năm em chưa có báo đáp được mẹ cái gì mà mẹ lại bị bệnh thì chết luôn. Công nhận nước mình bây giờ sao mà lắm ung thư thế không biết được sợ dã man luôn ý cơ, em hôm đi tới bênh viện K không những người lớn người già bị ung thư mà trẻ em bây giờ bị ung thư nhiều lắm luôn ý. Nhìn thương lắm luôn cả nhà ạ, bao nhiều nhiều người bị mà không có cách nào có thể giải quyết được không có thuốc chữa. Ai mà bị ung thư đúng như là treo án tử luôn vào đầu luôn.