Mình và ông xã quen nhau 5 năm mới chuẩn bị cuới. Lúc đó ba mẹ chồng mình phản đối vì chê mình lùn và xấu. Ba chồng thì phản đối kịch liệt vì sợ mình ăn bám gia đình anh. Thật sự mình có học và thu nhập cao. Họ bảo vì anh xã mình lúc đó cũng chưa có việc làm nên ko cho cuới. Sau vài lần nhận đuợc tín hiệu ko ưng của ba mẹ chồng nên mình chia tay anh ấy. Sau đó mẹ ảnh lại thuyết phục mình và anh ấy cứoi nhau nhưng những ngày chuẩn bị đám cuới là quảng thời gian mình đau khổ nhất, vì ba anh luôn ngăn cấm, bắt làm đám cuới thật nhỏ, ko cho mời họ hang, ko cho lam đám hỏi và cũng ko cho lạy bàn thờ nhà anh. Nhưng rồi sau nhiều lần đấu tranh, cuối cùng mình cũng có 1 cái đám cuới tạm ổn và ko co sự góp mặt của anh chị anh ở Mỹ (vì ba chồng cấm ko cho về).

Sau ngày cuới áp lực tiền nong trở nên trầm trọng. ANh và mẹ anh muốn tiền mừng cuới của 2 họ là đều giao cho anh giữ, mình ko đồng ý vì mình muốn giữ tiền mà ba mẹ va anh chị mình đã cho (thật sự cũng ko đuợc bao nhiêu cả). HỌ bảo mình tính tóan.

Từ ngày wen nhau cho đến khi cuới, chồng mình rất ghét phụ nữ sống phụ thuộc và cực kì ghét ai mở bóp tiền anh ra xem. Nên mình cũng wen rồi việc tự làm mọi việc, từ tài chính cho đến các cuộc hẹn bạn bè, gia đình bên gái. Mỗi tháng mình đưa anh 1 ít xem như tiền cơm nhà anh. Mình cũng ko bít có fai mình quá tính tòan hay ko?mỗi lần anh vẫn gợi khéo mình hùn tiền mua cái này cái kia cho căn phòng 2 đứa, mình vẫn góp vào, nhiều ít thì tùy ý anh mong muốn.

Dạo gần đây anh cần tiền chứng khóan nên bảo mình cho anh muợn luơng góp vào. Giữa tháng mình gom hết luơng góp vào, trong túi còn lại đủ tiền ăn sang và đổ xăng đi làm. Cuối tháng anh gợi ý muốn mua laptop, mình đồng ý góp cùng anh 1 nữa. Nhưng anh lại gợi ý mình cho anh vay luôn tòan phần. Mình đi làm ăn luơng, tự lo cho than còn để dành tiền sau này lỡ có bầu còn lo cho con. Mình ko dám đụng tới tiền của anh. Mình cảm thấy bị sốc rất nặng. Vì mình biết tiền đưa rồi anh ko trả, mà có trả thì cũng cãi vả như hiện giờ đây. Mình buồn quá nên viết thư để lại và ko quay về nhà chồng nữa. Vì ko dám cãi nhau ở nhà chồng ( mẹ chồng dặn là chồng chửi cũng phải im lặng để giữ hạnh phúc gia đình). Anh bảo mình tính tóan. Bảo sẽ trả lại tiền cho mình và đuờng ai nấy đi. Mình thấy thuơng ba mẹ mình quá, nuôi mình ăn học cực khổ, chưa lo đuợc cho ba mẹ ngày nào….  .

Mình biết phải làm gì với cuộc hôn nhân này bây giờ?