Chúng em yêu nhau 4 năm, cưới nhau được 1 năm 5 tháng. Trước đây, khi đang yêu, đã có 1 lần anh đi công tác 6 tháng và phản bội em. Nhưng sau đó khi anh quay về, em đã tha thứ tất cả vì tin rằng đó là 1 phút yếu lòng. Khi em phát hiện mình mang thai, thì bị nhiễm nấm ÂĐ, bsĩ khuyên nên kiêng chuyện vợ chồng trong 3 tháng đầu để chữa dứt bệnh. Sau khi chữa khỏi, em muốn VC gần gũi thì anh ko đông ý với lý do nguy hiểm cho con và em để ý thấy bắt đầu có hiện tượng ko bình thường. Cty chồng em 8h mới vào làm, nhưng chồng em ra khỏi nhà khi chưa đến 6h, nói là để khỏi bị kẹt xe . Chồng em đi chơi nhiều, 1 tuần đi hết 5 buổi, về nhà khá muộn . Ko chịu chở vợ đi đâu xa . Giấu đt, ko cho em cầm đến đt, đọc xong tin nào là xóa luôn tin đó, thậm chí ra ban công hút thuốc hay đi toalet đều lận đt trong người. Tên em trong danh bạ đt thì ko có vợ hay bà xã như trước mà chỉ đúng 1 chữ Ngọc. Hồi đấy em ko có bằng chứng, chỉ suy đoán nên em cứ nói ra là chồng em gạt phắt ngay.

Nhưng đúng là giấy ko gói được lửa, hôm nay tình cờ em lướt web, nghĩ bụng lên Google tìm kiếm thông tin về chồng thì ra ngay blog con bồ nhí của chồng. Con bé thua chồng em 5 tuổi, hiện đang học lớp 12. Trong blog vẫn còn hình và những tn mùi mẫn của chồng em . Những câu nói đó chồng em từ khi cưới nhau chưa bao giờ nói với em. Càng xem hình, em càng thấy máu nóng bốc lên đầu, những nơi em muốn đi nhưng chồng em lại luôn kiếm cớ để bắt em ở nhà thì chồng em đều dẫn con bé đó đi. Thậm chí, khi chưa siêu âm, chồng em còn nói nếu là con gái thì đặt tên bé là Quỳnh Nhi. Bồ nhí của chồng em tên Quỳnh Nhi. Trong những tấm hình đó, chồng em vẫn đeo nhẫn cưới nên em ko biết con bé này có biết chồng em đã có vợ hay chưa. Theo dõi kỹ hơn phần Entry, em phát hiện chồng em qua lại với con bé này khoàng tầm cuối tháng 5, tức là chỉ khoảng hơn 1 tháng khi em mang bầu.

Vì mẹ em đang ở nhà VC em để chăm em, nên em ko dám làm to chuyện. Em đã gọi chồng em về, đưa chồng em coi những bằng chứng đó rồi hỏi chồng em có còn gì để nói ko thì chồng em nói anh ko có. Em chỉ cảm thấy thật sự thất vọng và chỉ biết ngồi khóc thôi. Em cũng ko mở miệng nói chuyện với chồng em nữa. Chồng em nt cho em, nói rằng anh xin lỗi, anh ko biết phải nói gì với em vào lúc này, nếu em ko muốn nói chuyện với anh thì em cứ viết ra những gì em muốn nói, anh sẽ trả lời tất cả, anh xin lỗi, anh đã làm khổ em nhiều quá. Nhưng em vẫn im lặng ko nói gì. Chồng em thấy phản ứng của em như vậy thì cũng ko dám nói chuyện, nhìn hay đụng vào em. Em vừa lấy đt của chồng em thì thấy phần danh bạ đã bị xóa sạch, chỉ còn lại số đt của gia đình và một vài người bạn chung của 2VC, tên em trong danh bạ cũng đc đổi lại thành vợ . Đêm nay em ko ngủ được, cứ nhắm mắt là lại thấy mình đang khóc, nhưng chồng em thì vẫn cứ ngủ ngon bình thường.

Em thật sự phân vân lắm, nửa muốn tha thứ, nửa ko. Con em vừa mới thành hình thôi, em ko muốn bé chưa sinh ra đã ko có cha, vả lại em vẫn còn thương chồng em nhiều lắm. Nhưng nếu tha thứ, em sợ mình ko đủ vị tha để thực sự quên đi chuyện này. Em sợ mình ko đủ tin tưởng vào chồng và sẽ dằn vặt anh suốt đoạn đường còn lại. Em sợ chồng em ngựa quen đường cũ lại phản bội em. Em phải làm sao đây?