Chào cả nhà,

Em và chông đã ly hôn hơn 1 năm, có 1 bé gái, 2 tuổi, em được quyền nuôi con. Có lẽ vì em là người chủ động ly hôn nên từ lúc ly hôn đến giờ gia đình chồng không hề liên lạc với em để hỏi thăm cháu, có hỏi thăm hay mua sắm gì cho cháu cũng qua chồng cũ.

Dù là người chủ động ly hôn nhưng em chưa bao giờ có suy nghĩ ngăn cách con mình với ba của bé hay gia đình nội, ai đúng ai sai thì là chuyễn của người lớn, em vẫn hi vọng con mình được qua lại với cả 2 bên nội ngoại.

Chồng cũ có mấy lần yêu cầu em cho đưa con về thăm nội, đi một mình không có em đi cùng, nhưng vì con còn quá nhỏ không thể đi mà không có mẹ, (em ở HCM còn nội ở Khánh Hòa) em rất mong muốn đưa bé về thăm nhà nội vì từ lúc bé 3 tháng đến giờ chưa về nội. Có thể chồng cũ ko muốn em là người đưa cháu về thăm nhà nội ( vì anh ấy nghĩ ko cần em ban ơn cho gd anh ấy thăm cháu)

Kỳ nghĩ lễ 30/4 này em dự định đưa bé về thăm ông bà nội một mình vì chắc chồng cũ sẽ không đi cùng, em có nên không? Em lưỡng lự quá vì không biết phản ứng của gd nội cháu ntn, em không muốn tạo không khí căng thẳng không đáng có.

Cả nhà cho em lời khuyên với