Xin chào các bố, các mẹ trong diễn đàn. Vợ chồng em kết hôn được 6 năm nay, có 1 bé năm nay 5t, ban đầu cô vợ thì ngoan lắm, Từ khi đi xuất khẩu lao động về hư có di truyền. Tòa mới gọi lên để hòa giải ly hôn, lúc đầu nghĩ đi làm gì ở nhà cày cho con mấy lọ sữa còn hơn và cũng gọi điện xin tư vấn hôn nhân 1900.....và luật sư online bảo em nên đi để lấy quyền lợi cho mình. Tòa có giấy triệu tập em vào buổi sáng, sáng em có mặt đúng giờ và thẩm phán lấy lời khai của em đồng thời thẩm phán gọi cho nguyên đơn là vợ em đề nghị cô ra ngay tòa để giải quyết ly hôn. thời gian nguyên đơn ra tới tòa cũng phải mất 4h, thế là thẩm phán cho về hẹn 13h30 cùng ngày. Thiết nghĩ suy nghĩ chưa thông thì hòa giải gọi cho có lệ. Gia đình cô vợ nhà em thì cũng không khá giả cho lắm, chỉ được cái nhiều đất, bố mất đc 5 năm, mẹ chưa già lắm nhưng có chút bệnh có nhà ở đẹp không ở lên hẳn nhà anh dể ở, vợ anh dể đã mất , anh em thì mâu thuẫn chuyện đất cát. vợ em cũng đang ở nhà anh dể và ngủ chung giường mới đau chứ.

Cho em hỏi chút? cứ theo luật hôn nhân 2014 ly hôn phải có lý di chính đáng đúng ko ạ? nếu tòa quết định cho ly hôn ko có lý do mình có kiện được không?. Em không chấp nhận được loại mèo mả gà đồng bỏ con mình nuôi con người khác, nhà vợ có 6 chị em thì cơ chục đứa con bỏ chồng.