có lẽ chẳng ai có thể ngờ được rằng cuộc sống sau khi kết hôn của mình được 2 năm lại xảy ra nhiều sóng gió đến vậy. Mình và chồng quen nhau từ hồi sinh viên, anh học kinh tế còn mình lại học nhân văn. Bọn mình quen nhau tình cờ khi đi xem 1 trận đấu bóng đá ngoài quán cà phê, theo thời gian mình nhận lời yêu anh ấy. Sau 3 năm quen nhau dù có nhiều lúc giận hờn nhưng chúng mình vẫn đều rất hạnh phú. Ra trường được 1 năm thì chúng mình quyết định về sống với nhau bằng 1 đám cưới lãng mạn với từ giấy đăng ký kết hôn. Anh làm ở một công ty nên lương thưởng cũng khá, còn mình thì xin được công việc BTV ở một tòa soạn báo, lương chẳng bao nhiêu nhưng cuộc sống hôn nhân luôn vui vẻ, đầm ấm và hạnh phúc ấy được nhân đôi khi bọn mình chào đón đứa con đầu lòng. Sau khi sinh anh nói mình nên ở nhà chăm con, anh có thể nuôi nổi 2 mẹ con, nhưng vì mình vốn thích tự lập tử nhỏ nên k muốn ăn phải nuôi mình. Sau khi sinh mình vẫn đi làm, công việc gia đình, nuôi con mình vẫn dc anh giúp đỡ mọi việc. Mọi thứ trôi qua hạnh phúc như thế. Nhưng cách đây mấy ngày mình phát hiện anh có bồ bên ngoài, thấy anh vui vẻ thân mật với ngời con gái khác trước mắt khiên mình như sụp đổ, mọi thứ trở nên vỡ vụn, dù đau đớn nhưng mình vẫn chưa thể làm to chuyện. Mình giành thời gian để suy nghĩ, mình biết bản thân là người rất cố chấp, yêu ghét rõ ràng và việc phản bội là điều mà mình sẽ không bao giờ tha thứ.

Những ngày tiếp theo mình vẫn tỏ ra như không có chuyện gì, làm việc và chăm con bình thường tuy nhiên trái tim tan nát. Càng ngày anh về muộn càng nhiều, mỗi lần mình nhờ việc gì cũng tỏ ra khó chịu, con khóc anh cũng k còn chăm như trước. Anh tỏ ra thờ ơ với mọi thứ, mình nhỏ nhẹ hỏi thì anh kêu mệt, mình chỉ bảo anh mệt thì nghỉ đi, chỉ chờ có thể là anh bỏ lên phòng và k còn giúp đỡ gì mình nữa. Mình cảm giác như tình cảm không thể nào còn níu kéo được, mình bí mật viết đơn ly hôn sẵn và chờ đợi xem anh có thay đổi không nhưng đáng tiếc là anh vẫn không thay đổi. Đình điểm là ngày sinh nhật 2 tuổi của con,anh cũng viện cớ bận công việc về muộn, mình biết là hôm nay anh lại đi hẹn hò với người con gái ấy, mình biết là vì mình đã nhờ một người bạn theo dõi anh. Khi anh báo bận, mình được người bạn bảo anh đi vào nhà hàng cùng cô gái đó, sau đó mình quyết định ôm con tới chính cái nhà hàng đó. Đây là một nhà hàng hết sức sang trọng và khi mình bước vào thì mình nhìn thấy chồng mình với cô gái ấy đang thân mật dùng bữa, hai người không ngừng trao nhau những cử chỉ thân mật. Nhìn thấy cảnh này, lòng mình đau thắt, nỗi tức giận bùng lên nhưng mình bảo bản thân phải thật bình tĩnh. Dần dần mình bước tới bàn hai người, nhưng hai người lại không biết, sau đó mình lên tiếng và khiến cả 2 quay lại trong sự bất ngờ của anh. Anh không hề nói gì cả, chỉ đứng đó nhìn, mình cũng k nói gì với anh, mình đóng vai chỉ là ng quen của anh chứ không phải vợ. Mình hỏi thăm cô gái vài câu và sau khi biết dc câu trả lời mình vội ôm con ra về. Mình về vừa tới nhà và cho con ngủ thì anh cũng về, anh quỳ xuống van xin mình tha thứ và anh nói anh chỉ yêu mình mình và rằng đó chỉ là giây phút nông nổi thôi. Mìh không nói gì và gạt tay anh ra, sau đó chìa đơn ly hôn và bảo anh ký. Anh không chịu ký và xin mình cho anh 1 cơ hôi. Những ngày sau anh luôn về nhà đúng giờ, phụ giúp mình việc nhà và hình như anh không còn liên lạc với cô gái ấy nữa. Anh tim đủ mọi cách để lấy lòng mình. Nhưng mình vẫn không sao tha thứ được, dù không muốn con mình không có cha nhưng mình không sao có thể sống cùng anh được nữa.

giờ mình đang rất bối rối, không biết phải làm sao? mội người cho mình ý kiến với.