Mình năm nay cũng 30 rồi, hiện tại đang có 2 công chúa, 1 bé 4mths, 1 bé 4 tuổi. Đag cân nhắc( đến 90%) rồi về vấn đề ly dị.

Mình muốn nuôi cả 2 đứa, đang cố gắng thỏa thuận với chồng nhưng không biết đến lúc đấy có trở mặt không, rồi bmc nữa, sợ ông bà lại đòi đứa đầu vì khá hợp với nó.Không biết có cách nào để nuôi 2 đứa không nữa.

Còn 1 vấn đề nữa mình cần cân nhắc, là sau này khi nuôi 2 đứa các con sẽ gặp khó khăn j khi không có bố : như đi học bạn bè trêu, rồi bố đón con không đưa con về( cố tình trêu tức, làm khó mình) ...... Mình biết mỗi người một khác nhau, sẽ có những khó khăn khác nhau, nhưng mình cố gắng tự xác định những khó khăn trước để chuẩn bị tốt cho cả 3 mẹ con. Rất mong mẹ nào đã trải qua, chia sẻ và cho mình ít kinh nghiệm.

Còn về phía mình khó j cũng chẳng sao, chỉ mong thoát nhanh bao nhiêu tốt bấy nhiêu. Vì mình còn ở đến bây h là vì các con, chính vì ko chịu dứt khoát mới có công chúa thứ 2. Nhưng mọi chuyện cũng chẳng cải thiện được.Có thời gian mình sẽ chia sẻ chuyện nhà mình với các mẹ.