Từ trước đến giờ lúc nào mình cũng nghĩ ngoại tình chỉ có hại chứ chẳng có lợi gì. Tuy nhiên sau khi chồng mình ngoại tình mình bắt đầu suy nghĩ chắc chắn ngoại tình phải có cái lợi gì đấy nên bây giờ tình trạng ngoại tình trở nên cực kỳ phổ biến “người người ngoại tình, nhà nhà ngoại tình”. Mình thì tài hèn trí mỏng nên chưa có gan ngoại tình. Mình mở topic này để các bố các mẹ ngoại tình hoặc có vợ, có chồng ngoại tình vào chia sẻ xem cái lợi và cái hại của việc ngoại tình. Các bố các mẹ ủng hộ nhé.

Mình mới thấy một số tác hại của ngoại tình rút ra từ vụ việc của gia đình nhà mình như sau:

Tình cảm vợ chồng sứt mẻ nghiêm trọng. Cuộc sống hôn nhân trở thành địa ngục. Lúc nào mình cũng nghĩ đến ly hôn mà không đủ can đảm để tiến hành vì thương các con

Các con khổ vì bố mẹ dằn vặt nhau. Chúng không được quan tâm như trước vì bố bận chăm sóc người tình, mẹ bận vì đau khổ. Tuy nhiên sau một thời gian thì tình hình đã khá hơn. Các con đã được quan tâm chăm sóc như bình thường.

Kinh tế suy giảm nghiêm trọng vì mẹ do chán đời nên mua sắm vung vít cốt để khuây khỏa nhưng thực tế thì chẳng giải quyết được vấn đề. Bây giờ bắt đầu trở lại cân bằng vì mua nhiều cũng chẳng có chỗ để.

Vợ hao tổn sắc đẹp nghiêm trọng vì suốt ngày day dứt dằn vặt, khổ sở. Mình phải già đi vài tuổi từ khi biết chuyện.

Còn cái lợi của việc chồng mình ngoại tình mình rút ra được là:

Sau cơn choáng váng đi qua mình cứng rắn hơn hẳn. Mình quyết định cuộc sống của mình sẽ là của mình, do mình chứ không phụ thuộc vào người khác nữa.

Chồng mình trở thành thứ yếu xếp sau rất nhiều thứ như: con, tiền, công việc, gia đình bên ngoại v.v. Trước đây ngu muội nên chồng xếp thứ 2 sau con.

Mình yêu bản thân hơn . Bây giờ chồng cũng phải tham gia vào việc trông con, chăm sóc con. Mình không ôm đồm như trước. Con là con chung mà. Bao giờ ly hôn hẵng hay.

Bắt đầu để ý đến những người đàn ông khác ngoài chồng và thấy rằng mình vẫn còn hấp dẫn. Ngày trước những ông đã có vợ mà cứ tán tỉnh vớ vẩn là thấy rất khó chịu chỉ muốn đạp cho một phát. Bây giờ thấy họ cũng không tệ. Họ có thể làm cho mình thấy vui vui và yêu đời hơn. Tuy nhiên mình không có ý định ngoại tình vì không muốn làm gia đình khác tan nát, người phụ nữ khác và những đứa trẻ khác đau khổ như mình và các con mình.

Đấy là những gì mình nhận ra sau sự cố ngoại tình. Các bố các mẹ tiếp tục danh sách nhé.