Tôi và chồng đang ly thân, lý do thì chắc ai cũng hiểu: ngoại tình. Chồng tôi ngoại tình, tôi lại không đủ vị tha để tha thứ và kết quả là giờ anh thuê nhà ở cùng bồ, tôi cùng con trai 2 tuổi ở lại nhà cũ. Mẹ tôi chuyển qua ở cùng để giúp tôi việc nhà và chăm con.

Suốt một thời gian qua tôi đã sống với các cung bậc cảm xúc: tức giận điên cuồng vì bị phản bội, đau đớn đến nỗi sẵn sàng hủy hoại cả bản thân mình rồi đến đau buồn, hối tiếc. Hiện giờ trong tôi là cảm giác trống rỗng và lại muốn sở hữu cái thứ đã không còn thuộc về mình nữa. Tôi không còn hiểu mình nữa, tôi để cho cảm xúc điều khiển cuộc sống của mình và đang rơi vào trạng thái trầm cảm. Tôi biết chỉ có tôi mới có thể tự cứu mình nhưng tôi không biết mình có làm được không.

Tôi đã đánh mất chính bản thân mình trong thời gian vừa qua vì thế tôi muốn tìm lại nó. How to live life the fullest là câu khẩu hiệu tôi đặt ra cho mình. Tôi muốn mỗi ngày trôi qua sẽ không còn phí hoài trong đau khổ nữa. Tôi muốn mỗi ngày tôi sẽ phải sống hết mình vì chính bản thân mình và những người yêu thương tôi. Tôi muốn chia sẻ tâm sự lên đây để mọi người động viên tôi phấn đấu, nếu không có thể ngày mai tôi sẽ lại buông xuôi mất thôi.

Kế hoạch đặt ra nhưng chưa biết phải bắt đầu thế nào. Hãy cho tôi lời khuyên.

Trước hết tôi sẽ bắt đầu bằng việc đọc sách, một cuốn sách có nhan đề: "Trưởng thành - trách nhiệm là chính mình".

Những mẹ nào có cùng hoàn cảnh xin hãy vào tâm sự với tôi.