Bố mình ngoại tình,đó là việc mình biết từ hồi mới lớp 3 trong một lần đi du lịch với công ty bố.Lúc đó mình ngồi gần 1 cô mà mình cảm giác cô ấy lạ lắm,cách tiếp xúc với mình không hề giống với những người bình thường.Đến khi kết thúc 3 ngày du lịch mình có vẻ và kể với bác mình nghe.Bác mình mới hỏi 1 chút về ngoại hình và nói cho mình biết đó là bồ của bố mình.Thật sự lúc đấy mình rất sửng sốt.

Nhưng thật sự không phải chỉ 1 người mà rất nhiều người,vì một lần mình vô tình mượn máy để tải ảnh và thấy rất nhiều ảnh của nhiều người đàn bà khác không hề có mẹ mình,thậm chí còn có thấy những tin nhắn ám muội nhảy ra nữa.Thật sự lúc đó là lúc mà mình không thể chấp nhận được,nó quá kinh khủng.

Đến năm mình 17 tuổi,trong 1 lần bố mình đi uống rượu và gặp tai nạn,mọi gánh nặng đều đổ lên mẹ con mình.Lúc đó mình thấy mẹ mình sa sút và gầy hẳn,ngày nào mẹ cũng phải đi đi về về ngày đêm giữa công ty và bệnh viện để lo tiền nong và chăm lo bệnh tình bố mình,lúc đó mình không giúp được mấy vì phải đi học liên tục,những thời gian rảnh mới có thể đến thăm và cố gắng phụ việc ở nhà.Mình nghĩ rằng sau tai nạn này bố mình sẽ thay đổi,sẽ đối tốt với mẹ mình hơn,không đi bồ bịch.Nhưng không,sau khi được xuất viện tần suất bồ mình và cô bồ call video tăng lên liên tục,thời điểm nào cũng thấy gọi đến và nhắn tin.Có những lúc mẹ mìn làm chiều không ở nhà còn ngay trước mặt mình và anh mình trò chuyện,chim chuột :).

Không chỉ về vấn đề bồ bịch mà còn về vấn đề rượu chè.Mình nghĩ bố mình đã hoàn toàn nghiện rượu cho dù trải qua 1 đợt đau tim hay tai nạn,chỉ sau 1 tuần từ bệnh viện trở về nhà là ngay lập tức sa đọa vào rượu chè và gái gú.Có những hôm mẹ mình làm ca chiều là bố mình sẽ đi suốt từ sáng tới 11h30 đêm về.Mình luôn phải đợi bố mình về thì mới được dọn thức ăn và rửa bát ,vì nếu không bố mình sẽ tức lên và nói mình không quan tâm đến gia đình.Thực sự vào mùa đông những ngày như thế này,tay mình như muốn phế đi vì lạnh.

Mọi thứ mình đều nhịn,nhịn vì không muốn mẹ mình biết hết chuyện sẽ đau khổ.Thế nhưng mới một ngày gần đây,bố mình say đến nát bét không thể đi đứng nổi trở về nhà,mẹ mình vô cùng cáu giận và 2 người có trận cãi nhau.Bố mình đã cầm trái bưởi và có ý định ném đến phía mẹ mình,nhưng rất may là do quá say rượu nên tay chân bủn rủn ném không trúng.Điều đó đã khiến có ý định sâu sắc về vấn đề ly hôn giữa bố mẹ mình.

Thế nhưng giờ mình lại do dự.Mình muốn bố mẹ mình ly hôn nhưng mình đã sắp lên đại học,mà mình còn có anh trai ruột bị khuyết tật bẩm sinh.Mình lo rằng khi mình phải xa nhà thì mẹ mình quá bận rộn,anh mình thì khó về khả năng sinh hoạt,mình không thể giúp đỡ gì cả.Thế nhưng nếu không ly dị thì mình sợ trong thời gian xa nhà ấy bố mình sẽ hành hung mẹ và anh trai mình trong cơn say,mình không hề muốn điều đó xảy ra,mẹ và anh mình đã quá khổ rồi.

Mong mọi người hãy giúp mình trong vấn đề này ạ,mình không thể chịu đựng nổi nữa.