Em là 1 ng đã từng đổ vỡ , và hiện tại là cuộc hôn nhân t2 của em. 

Năm nay tính ra vc e đã y nhau 7 năm

1 năm đầu yêu ( có bầu ny e phải đi lính ) 2 năm sau từ khi a đi tuần nào e cũng thăm a vào những hôm cuối tuần ,cho đến lúc đẻ mặc dù mỗi lần đi chỉ mất 1 tiếng rưỡi , hoặc 2 tiếng , quãng đường k ngắn k dài nhưng e thấy vui vì những lời a động viên , qtam e , k lúc nào k tình cảm , vẽ ra 1 tương lai thật đẹp khi a ra quân rằng về a sẽ phải làm rất nhiều thứ cho e  🙂nhưng liệu có phải do e dễ mủi lòng qá mà tin dễ dàng và nghĩ chắc chắn về a sẽ là 1 ng ck 1 ng bố để cho e và con có chỗ dựa không ?

Khi đó e tự chăm sóc cho mình , tự kiếm tiền để cpi đẻ , giấu nhà mình về chuyện e có bầu và đến khi e gần đẻ thì gd e cũng mới biết , sau khi ra quân thì đúng là k như mình mong muốn , dần dần những cuộc cãi vã của bọn e nhiều hơn , chỉ qtam đến ngủ ,vc k chia sẻ đc với nhau  , a chỉ muốn ăn chơi , k suy nghĩ rằng mai mình sẽ như thế nào , định hướng công việc mình ra sao . Ý định ra quân 2vc sẽ làm đám cưới . E là phụ nữ nên e cũng thèm khát đc cưới tử tế lắm chứ ! nhưng đời k như mơ , bố mẹ chồng e lúc ý cũng gọi là nợ nần nhưng k đến mức vì nvay mà bảo không tổ chức đc , e bất lực , tủi thân , và 1 mình nghĩ về mọi thứ nhưng lúc đấy , chồng e có 1 a bạn thân , thân đến h nghĩ lại e vẫn thấy sợ , suốt ngày rủ đi rượu chè, trong khi đấy biết công việc của vc e phải đi xe ngoài đường nhưng vẫn rủ rê , chồng e có tâm sự thì b thân chồng e khuyên thôi cưới cơ nào chả được quan trọng cái gì có con rồi này nọ ck e cũng ok đồng ý nvay  . Khi e đọc đc tin nhắn đấy thực e như bị ngã mạnh 1 cái vậy , đỉnh điểm sau sự việc ấy là chồng e - a bạn đó uống rượu quá nhiều đi xe máy ngã xe mà vẫn định đi uống tiếp , e lo lang thì thái độ với e ? Sự lo lắng của e sai à ? Và e nghĩ thôi không được rồi , e quyết định dọn về nhà e k ai ns vs ai câu nào dần e quen sự vắng mặt của a thì  . 

Đc 1,5 tháng thì trong khoảng tgian ấy vẫn cố nt cho e nhưng e k tl , vì do bb chơi cùng cũng có ng quen cả 2 lên mn cố cho bọn e gặp nhau , sau khi ấy a xl muốn sửa sai , 1 phần cũng vì gd e cũng khuyên cho a 1 cơ hội , cho a lại qtam lo lắng cho e , tgian đầu khi bắt đầu lại n cũng êm ả mọi thứ đều vừa ý nhau cãi nhau nhưng chỉ 1 tí là lại đùa nịnh , qtam nhau để ý nhau từng tí , thuê nhà ở 2vc và 1 đứa con , cùng nhau tạo dựng ra công việc ổn địh , thấy vui và hạnh phúc , ít tiền nhưng nhiều tình cảm ,e  hài lòng với cuộc sống đó . Nhưng r 1 tgian sau đó bắt đầu khoảng  năm t4,5 , chắc vì n cứ nhạt dần đi , khi e ốm , khi e bị sao a cũng k hỏi kb a k để ý hay a biết nhưng kệ ,nếu cả 1 trong 2 cái ấy thì n cũng khiến e tủi thân , bực dọc trong ng , e bắt đầu lại căng thẳng , hay cáu gắt vì k đc qtam chia sẻ như trước , và cứ như thế ngày này thêm 1 tí ngày kia thêm 1 tẹo , n lại đầy ắp lên , e luôn hỏi a tại sao a k hỏi e đc rằng hnay e ra sao , ngày mai e thế nào , kho đến thế à , mỗi lần cãi nhau nvay thì lại chỉ đ. Vài ngày , đâu lại vào đấy , khi nhà thuê đòi  bọn e phải chuyển về nhà vì chủ nhà đòi gấp , ok về ksao khi về e cũng phải đủ thứ cáng đáng , nói thật thì k chê ck e lười đc vì bn việc nhà ck e cũng làm , nhưng việc đó e đâu bắt buộc con thì hay quát chửi con tát con đau mà e phát ngộ r chửi . Dần dần cứ nói rằng do phải làm cái này phải làm cái kia lên k để ý qtam chia sẻ cùng đc nữa , đủ loại lý do cho sự vô tâm đấy và rất nhiều lần cãi nhau vì thế . Về nhà chung thì e phải lo ăn uống các thứ cho cả e trai ck , bố ck , mẹ ck , nchung như nuôi cả nhà ck cái đó thì e cũng ok ksao . Vẫn cáng đáng đc lên e k lo lắng nhiều. Nhưng áp lực là khi mình phải còng lưng ra thì ít ra cũng phải đc mn giúp đỡ chút đúng k ạ , đồ ăn thì e vẫn phải chọn từng thứ 1 hợp mọi ng . Đầy đủ cho cả nhà  , nếu  k giúp tiền thì giúp sức , nhưng không , e zai ck e thì qá láo , lười , chỉ thích ăn nhưng k thích làm. Con ng e cũng phải ức chế chứ , nhưng ck e thì như kiểu k có gì k suy nghĩ 1 cái gì . Nhiều lần cũng vì chuyện đấy mà dồn nén lại cãi nhau. Tết năm nay cũng như mọi năm , đều do vc e tự sắm sửa từng cái nhỏ nhất . Dư định sẽ khai xuân làm muộn hơn vì e ck e đi lính nghĩ sẽ làm cho n bữa chia tay cho n đỡ tủi , nhưng hôm mùng 6 tết vc e lại cãi nhau bung bét vì nhiều thứ dồn nén trong ng từ trước , lần đầu tiên e bị đuổi đi mà câu phát ra lại từ ng ck e . E thấy bị coi thương và e phải sách đồ đi chứ ạ , nhưng cả nhà k ai cho e đi ( cụ , bố ck ) . Hôm sau thì e ck e rủ bạn nó lên nhà uống bia e kệ và xg nhà mẹ e, mẹ e thì muốn nc hỏi 2 đứa lsao , nhưng lại nhận đc 1 thái độ bơ lác k tl từ chồng e , khi e tiếp tục gd thì e ck e lại bảo a ấy đang phê gì đó k nge đc . A ấy tỉnh thì nc sau , nói thật là rất ngộ người , khi ac đang cãi nhau nvay mà e zai ck lại có thể cho a chơi những thứ vớ vẩn vào ng liệu chả may sốc r chết ra đấy thì ntn ạ ? E kiềm chế mọi thứ , về gọi cụ lên xem để k nói e tự nói ra , về thì chồng ng đờ hết ra hỏi k nói k rằng , e như phát điên khi thấy như vậy , sau đó e hỏi đi hỏi lại thằng e ck e là tại sao a ấy lại tn , thì n bảo ksao đâu tí a tự tỉnh , liệu e là 1 ng vk e nge nvay đc không ak , e k chấp nhận khi là a mình đang trong lúc cãi nhau  vs c dâu mà lại cho a hút những cái độc hại vào ng nvay . Thì n sửng cồ lên với e và n đuổi e đi về nhà e trong khi e hỏi đi hỏi lại là bảo e đi đâu ? Đi về đâu , n vẫn tự tin nói là đi về nhà e :)))))) bn công mình nuôi nó , đối xử vs nó  , trong 2 ngày e nhận đc 2 câu đuổi của 2 ae nó :))) e cảm thấy mình nhục vô cùng , muốn đi mà k đi đc , nhưng sau đấy nc vs mn e quyết định nvay nhưng gd ck e lại k đồng ý cho e đi , và e phải ở lại e đã cpi các loại giấy tờ để ra toà thì n lại chơi bài giấu của e , vì n hiểu nếu lần này e đi thì chắc chắn kbh ql , mn có bắt thằng e ck e xl e nhưng n thái độ và bảo chịu thì e cùg chịu vs n , n đi kể với bạn bè nó và a trai nhận e là ý n khoe khoang vừa chửi nhau với c dâu nó xong để oai ;))) , e từ mặt . Và đến bh vẫn thế , nhưng k hiểu sao bh e bị ám ảnnh về những câu đấy , và những câu ns của ck e sau đó , nói là ở lại vì bm nó :))) chứ vẫn k hề có 1 câu xl e ? E hỏi vì bm ? Vậy ai vì e ? Tại sao phải vì bm nó mà kp là a xl e ? Ở lại vì cm vì con :))))) trong đầu 100 câu hỏi vì sao . Thật sự hoang mag , e nghĩ nếu là ck e thì n thấy e n nói vs e nvay n cũng phải có phản ứng gì để bảo vệ e chứ đúng k ạ , nhưng k hề có gì , khiến e rất ức chế , e nc thẳng thắn về vde này và e k chấp nhận đc chuyện láo nvay nhưng lsao n có thể coi e hơn e zai n đc :))) khác máu tanh lòng mà đúng k mn , e có lsao ốm hay ntn n cũng kệ , e n đi bồ đội mệt với khổ 1 tí n sốt sắng hỏi ng này ng kia để cho e n đỡ khổ , dần cho đến hnay h này e viết ra những dòng này e vẫn đang cần sự qtam , chia sẻ từ ck e nhưng k hề có sau từ vụ cãi nhau đó . Đến ngày kỉ niẹm năm nay ck e cũng kệ mặc dù chưa năm nào k đăng fb ngày đó :))))  e im lặng , đến h cũng chỉ biết im lặng, k ns vs ai câu gì k muốn kể vs ai về hiện tại này , toàn lên fb seach những bài tâm trạng  ck e cũng đọc đc chứ nhưng k có 1 câu gì ns vs e , n cang lam e nghĩ về những gì đã qa suốt 7 năm nay , tự buồn , tự nghĩ , tự cảm thấy mình ngu ngốc sao cứ chờ đợi điều gì từ ng ck vô tâm của mình . E khóc suốt đêm , ngày nào cũng thế ám ảnh về những câu nói và cứ suy nghĩ tiêu cực , mất ngủ chiên miên  ... đến tận bh có phải do e nhạy cảm qá k hay vô tâm thật ạ ?