Chào mọi người, mọi ng cho e xin ý kiến với ạ

Em có bầu trước, 2 gia đình cũng chưa gặp nhau, chưa cưới là vì dịch, tụi e có đăng kí KH,  e có về nhà chồng chơi rồi, hôm về thì cha chồng hỏi em liệu đây có phải là cháu của nhà này không, e thậy sự rất ngạc nhiên, chồng em ngồi bên khẳng định đúng điều này, nhưng cha chồng vẫn không tin. Một thời gian sau, tụi e về sống chung phòng trọ, có em trai chồng, mỗi lần em trai gọi nói chuyện với mẹ chồng cũng nói câu " chắc gì đây là cháu nhà mình" mẹ chồng cũng chỉ im lặng. Em cũng thật sự buồn khi nghe những câu nói như vậy, mặc dù bé nhà e chưa ra đời, chồng em thì nghe lời bố mẹ, mẹ chồng em dặn chồng là không được đưa một đồng tiền nào cho vợ hết, và cứ vậy cho tới giờ 🥲, em có ý định không về quê sinh, mà sinh ở đây, giờ cũng vì dịch nên e phải lựa chọn giữa về nhà e với nhà chồng. E thật sự rối bời trong lúc này. Sợ về nhà e, rồi chồng lại không quan tâm lo lắng, chăm sóc, chu cấp tiền cho con, nhưng ở đây thì cảnh dịch bệnh rồi sinh con một mình em cũng buồn, còn về nhà chồng thì do e chưa được cưới hỏi gì hết. 😥😥😥. 

em cảm ơn mọi ng đã đọc và chia sẻ ý kiến cùng em.