Chào các mẹ.

Hic, lúc trước khi cưới nghe mọi người bảo lấy chồng sướng. Em thì chả thấy, mới về làm dâu được 1 ngày mà đã thấy khổ rồi. ( em phải đón dâu 2 lần, nên lần 1 về phải ở nhà chồng 1 đêm).

Em lấy chồng cách nhà 70km, lúc yêu thì em cũng thỉnh thoảng về nhà chồng chơi, cơ mà sao lúc chưa cưới về thì bình thường mà lúc cưới rồi về lại khác. Nhà gái đưa dâu về đến nhà trai là 10h sáng, ăn cỗ xong thì mọi người về, bỏ em ở lại với 10 mâm cỗ chưa rửa ( mếu vì nhiều bát + tủi thân lần 1). Lúc ấy mới thấy tủi thân ghê gớm, những dặn lòng là không được khóc. Nên em cố nhịn cặm cụi dọn rửa 10 mâm bát đĩa..:((, ông chồng thì ăn uống no say rồi nên đang khò tít trên phòng ( tủi thân lần 2..(T-T).

Dọn dẹp xong thì cũng là 2h trưa, leo lên phòng nằm tí cho đỡ mệt thì ông chồng nằm đấy phả ra toàn mùi rượu..:((. Em không chịu nổi chạy ngay, lại phải xuống ngồi với mấy bà dì, mà có biết nói chuyện gì đâu chứ..:(( ( tủi thân lần 3).

3h lại lóc cóc cùng đứa em họ chuẩn bị 3 mâm cỗ nữa . Bình thường ở nhà là em vẫn hay làm cái này nhưng có còn có bà hay bố hỗ trợ, giờ cứ một mình thêm mệt nữa nên lúc ấy chỉ muốn khóc..:(( Cái tội ham hố đi lấy chồng sớm nên đến khóc cũng không dám nữa..:((

Ở quê thì 5h đã ăn tối rồi, ngồi ăn mà em không ăn được gì, do mệt với đồ ăn toàn thịt. Ăn xong còn phải ngồi đợi chồng với mấy ông bạn nhậu nhẹt xong mới được đi rửa bát..:((. Người thì mồ hôi nhẽ nhãi, tóc thì vẫn cứng đơ vì keo sịt từ sáng mà không có times đi gội, nếu giờ này mà ở nhà em thì các cô các gì đã dọn giúp xong từ lâu rồi..:((

7h các đồng chí ấy cũng nhậu xong, e đang rửa giở thì ông tướng chồng ra kêu vào dọn, em bảo bê ra giúp em, em đang giở, thế mà lão ấy bơ đi mới sợ chứ, trước có thế bao giờ đâu ạ..>"< ( ức chế + tủi thân lần 3 nên e đã dí nước mắt). Có đi lấy chồng mới thương bố mẹ, lúc ấy em chỉ muốn bay về nhà ngay ấy.

Đang nhớ nhà thì mẹ gọi điện hỏi thăm, nghe tiếng mẹ là em ko kìm được nước mắt nữa, cứ thế khóc, mẹ hỏi không nói được câu nào..>"< ( nghĩ lại đáng nhẽ e không được khóc, cho bố mẹ đỡ lo..:()

Dọn dẹp tắm gội xong cũng là 10h, mẹ chồng giục đi ngủ, leo lên thấy ông chồng đã lăn quay ra ngủ từ bao giờ, nhìn chỉ muốn đạp một cái cho xuống nằm đất thôi. Xong ko dám, lóc cóc nằm cạnh ngủ ( qua đêm tân hôn của em thế đấy..:(().

Đấy là chuyện ở nhà chồng 1 ngày, còn sắp tới thì phải ở suốt rồi, không biết có chuyện gì nữa không, nghĩ đến khoảng thời gian sau cưới, lủi thủi dọn dẹp bao nhiêu cỗ nữa là em thấy mệt rồi...:(( Các mẹ đi lấy chồng có ai như em không.