:2: Các chị ui em đang bị stress quá. Em thì vẫn chưa "chống lầy" đâu. Nhưng hiện giờ đang yêu 1 anh ngoại tỉnh, cũng gần 2 năm rùi (em là con gái Hn). Anh ấy học hành giỏi giang, làm việc chăm chỉ, có chí tiến thủ, tốt tính, vui vẻ hoà nhã,... Không phải chỉ em mà các bạn của em đều nhận xét anh ý là người rất được.

Nhưng bố mẹ em lại cực lực phản đối, nhất định không cho lấy người ngoại tỉnh, sợ con gái phải đi xa. Những ngày lễ Tết đều phải về thăm nhà chồng. Rùi thì họ hàng bên đấy ra HN lại phải giúp đỡ, cưu mang,... Rùi thì ở xa làm sao mình biết tông tích nhà người ta thế nào?Rùi nhà cửa không biết ra sao?(hiện giờ anh ý vẫn chưa mua được nhà, nhưng bọn em đều còn rất trẻ và còn có nhiều thời gian để làm việc và phấn đấu)... Vô vàn các lý do mà xét cho cùng thì em thấy bố mẹ mình cũng có lý.

Nhưng em chỉ cảm thấy một điều là : để tìm được một người hợp với mình thật không dễ chút nào. Em là đứa "cả thèm chóng chán", làm việc gì cũng rất chóng chán. Thế nhưng 2 năm rùi yêu anh ấy em chưa bao giờ cảm thấy chán cả. Em cũng là người giao tiếp nhiều, gặp rất nhiều người nhưng quả thật là chưa bao giờ có cảm tình đặc biệt với một người nào khác. Ở bên anh ấy em luôn cảm thấy mình luôn là chính mình, luôn luôn vui vẻ.

Giờ em cảm thấy khó nghĩ quá :2: Các chị ai có kinh nghiệm gì thì chỉ bảo cho em với.