Em là thành viên mới!em chào cả nhà ! Hôm nay e viết bài để xin ý kiến của mọi người!

Em xin vắn tắt tình trạng vấn đề của vợ chồng e:

Em: học nhiều( 2 bằng đh), đi làm hơn nửa năm lương thấp lấy chồng rồi nghỉ,hiện tại ở nhà lam thue cho mẹ,lương 4tr mẹ trả, nữ công gia chánh kém,ngoại hình nhỏ bé,gia cảnh trước khi lấy là khá giả,

Chồng em: học ít(trung cấp nghề),tay nghề giỏi,làm xây dựng(sẽ có lúc đi làm xa), lương 5tr,nấu ăn ngon,gia cảnh nghèo,đông anh em,bố mất sớm,các chị lập gd, các a e có việc, chỉ lo mẹ chồng(k có lg hưu),quê xa

Kết hôn: ở nhà bố mẹ e nhưng 1 nhà bố mẹ ở, 1 nhà 2vc e vs thằng e trai e mới ra trg và đi làm,ch là do bố mẹ e mai mối cho e nên ch đc lòng bố mẹ và e trai ( trừ 1 số ae họ hàng bên nội bên ngoại vì chê ch nghèo).Mọi việc trong nhà ch lo hết từ nấu ăn,đi chợ đến giỗ chạp,cưới xin nội ngoaj nên e k giữ lg chồng. Chồng k hỏi lương e vì e để lg kinh doanh vs mẹ.Bố mẹ e trả tiền điện,internet,nước khoảng 600k cho bọn e vì nhà gần nhà bố mẹ.E chỉ mua mấy thứ vs đi ăn mất 400k/tháng.Tất cả ch lo hết.Thỉnh thoảng ăn cơm cùng bố mẹ e với e trai. e trai ở chung nhà t2 nhưng ăn vs bố mẹ !.

Cuối tháng:lương ch hết, còn lg e tiết kiệm

Hiện tại: chưa có con sau gần 1 năm cưới

Tóm lại :

Điểm tốt của chồng e: thương e,lo lắng cho e (có khi cũng vô tâm do vô ý), có hiếu với bố mẹ e, nấu đồ ngon đều bếu bố mẹ, chăm chỉ siêng năng,sạch sẽ.Ăn mặc đơn giản vì công việc k cần.

Điểm tốt của e: thg ch. biết nịnh ch và chuyện ấy ch thấy thoả mãn.gia cảnh khá nên tg lai bố mẹ e cho đất !

Điểm xấu: ch k thk bạn e vì chê bạn e k ý tứ( do lần đi ăn ch thấy thế).E đc đi chơi tụ tập mà k có chồng!

Ch k thk e mặc váy vì chê xấu , vòng 1 phẳng , k mua quần áo nhiều( e thk mua sắm ). Ch k nịnh v chê thẳng thừng nên e buồn . Ch k lãng mạn k tặng hoa nhưng ngày gì cũng nhớ đưa đi ăn đi chơi. k tặng hoa, tặng quà..( taij k có tiền). v thk gì ch có khả năng tài chính để mua thì ch làm(trừ váy vóc,quần áo),e tự lo khoản đó

Em: tư tưởng ch lo cho v sung sướng,ăn ngon mặc đẹp đc như bạn bè,hay so sánh lấy ch nghèo!.hay bị " mồm thiên hạ" tác động như: chê lấy ch nghèo,học nhiều k đi làm ở nhà kinh doanh, bị nói xấu này nọ vì chưa có con.

em lúc nào cũng lo chưa có con ,lúc lo có con thì k đủ cho con vì còn lo tiết kiệm lo xây nhà sau này, khi muốn có con khi ko, hay khóc, hay suy nghĩ tiêu cực(trầm cảm????)

Em viết còn lugg tung nên mọi ng thông cảm!. e k biết e lấy chồng như này là sướng hay khổ.Liệu e có bị trầm cảm ko?. Thật ra trc khi laay chồng e đã yêu và tổn thương tinh thân nhiều nên hay tủi thân.

Giờ có ai giúp em thông tư tưởng, chỉ lối e đi đươcj ko?

Hôm nay vc cãi nhau vì ch hứa đưa v đi mua sắm mà bận việc k gọi để v chờ đêns tối!.tiền sắm đồ là lg của e

E có ích kỷ quá ko ah?Hay ch chiều e quá e hư rồi!