Có thể chia sẻ một số câu cũng hơi phiến diện, cuộc sống này không có gì là hoàn hảo. Người đến người đi kẻ vô tình, có người tự thấy bản thân mình không thấy may mắn trong chuyện cuộc sống hôn nhân và gia đình. Có nhiều chị em cũng lên chia sẻ đừng nên lấy chồng khi còn trẻ, đừng nên lấy chồng nghèo, đừng nên lấy chồng lười,... rất nhiều lý do để chia sẻ với nhau nhưng mà với cá nhân mình thì có thể nói như thế này không biết liệu có khiến mọi người khó chịu hay không hay là trái với ý kiến của mọi người. Phụ nữ hạnh phúc thì tốt nhất đừng nên chỉ quan tâm đến vật chất, tiền tài, gia thế của nhà chồng mà hãy chọn người đàn ông thương yêu bạn nhất. Khi yêu bạn thì họ sẽ cố gắng dành cho bạn những điều tốt đẹp nhất mà họ có. Họ có 10 họ sẽ cho bạn hết thảy 10. Dù họ có địa vị cao nhưng vì bạn có có thể bất chấp tất cả nếu bạn là người xứng đáng để họ cưng chiều. Dù là giàu sang hay khốn khó thì người đàn ông thương bạn sẽ luôn khiến bạn cảm thấy an tâm và là bờ vai vững chắc để bạn có thể dựa vào dù cho có gặp phong ba bão táp nào xảy ra. Hạnh phúc của đàn bà không đo bằng túi tiền mà bằng cái tâm của người chồng. Hạnh phúc hôn nhân gia đình bền chặt được hay không không phải chỉ có mỗi mình người vợ mà còn cả sự cố gắng của người chồng góp sức nữa. Tình yêu xuất phát từ hai phía thì mới khiến căn nhà không bao giờ rơi vào khoảng không cô đơn hay cảm thấy trống vắng.