Khi hỏi chồng tôi." Anh chọn em là như thế nào? Vì anh nghĩ một người có những yếu tố đó anh sẽ lấy,hay vì anh thấy hợp là lấy kiểu ngẫu nhiên

Chồng : Không anh chẳng có tiêu chí gì? Biết nói sao được. Lấy là lấy thôi?

Bạn có vậy không?

Còn tôi ư? Với tôi lấy chồng là 1 sự lựa chọn có chủ đích

Tôi xây dựng một mẫu người gần giống bố tôi, và tôi cũng lựa chọn những công việc hẳn hoi và tôi cũng biết cái giá của việc lựa chọn ấy

vd: Thích lấy chồng Công An,Bộ Đội để con cái học được sự uy nghiêm. Nhưng không phải làm mấy ngành lương cao nhiều tiền vì tôi biết .

Khi công an kinh tế hay hình sự thì sự nguy hiểm hơn,có thể thu nhập ổn định hơn nhưng thời gian bên vợ và con ít. Nên Tôi sẽ chọn người làm hành chính. thu nhập thấp nhưng gần vợ con.

Có lẽ đó là suy nghĩ thiển cận chỉ phù hợp cá nhân từ tôi.Tuy nhiên tôi cũng đã lấy một người chồng như thế. Đó không phải sự lựa chọn ngẫu nhiên.

Một người như tôi hằng nghĩ đến là một người : Điềm đạm,khiêm tốn,đàn ông,biết tôn trọng,biết sẻ chia,có trách nhiệm với gia đình và có đạo đức.

Tôi hiểu  trong phần tính cách này sẽ có chút cộc cằn,nóng nảy nhưng ở mức độ cho phép.

Thật sự tôi không hiểu tại sao mình lại nghĩ ra được nhiều thứ như thế và như đơn đặt hàng tôi đặt như thế nào sẽ có như thế đấy. Vũ trụ sẽ mang đến những gì bạn suy nghĩ,tưởng tượng thật nhiều

Còn bạn ,bạn hãy cho tôi biết ,người bạn đời của bạn đến với bạn như thế nào?

Nếu thấy bổ ích hãy like và thả tim ,để lại bình luận bạn nhé! Cám ơn bạn rất nhiều 

#tammiu