Em chào các chị ạ. Số là em là người khó yêu, khó có tình cảm nên ế ẩm mãi đến gần 30t chồng em mới rước em lên xe hoa. Chồng em thì cũng bình thường thôi nhưng em biết cũng có nhiều cô để ý tới trước khi lấy em. Em thì khó khăn lắm mới tìm kiếm được hạnh phúc cho mình nên em rất quý trọng hạnh phúc đó, em sợ khi phải suy nghĩ một ngày nào đó chồng em có tình cảm với người con gái khác không phải em. Thế nên em thấy cách tốt nhất là mình cứ phải "lạt mềm buộc chặt" như các bác các mẹ đã dạy, em thấy đó là cách hay nhất. Em lập topic này mong muốn chị em mình cùng chia sẻ những kinh nghiệm của bản thân để cùng gìn giữ hạnh phúc gia đình. Em mong cả nhà mình cùng ủng hộ em ạ.

Em thì mới lấy chồng chưa lâu nên em mới chỉ có mấy phương châm nhỏ nhỏ, mong các chị chỉ giáo cho em ạ:

1. Em không bao giờ quan tâm như kiểu "quản lý" chồng em. Em không bao giờ hỏi han nhiều khi chồng em đi vắng như: anh đi đâu, đi với ai, đi làm gì. Em chỉ hỏi là anh đi bao giờ về, anh cố về sớm với em nhé. Em chờ anh. Có hôm anh đi nhậu với bạn, em ở nhà ăn tạm mấy cái bánh quy, lúc anh về em dọn cơm, lấy 2 cái bát ra ngồi ăn cùng anh. Em để ý thấy anh xúc động lắm, anh lúng túng bảo: sao em ko ăn đi, chờ anh làm gì cho mệt. Đêm hôm đó em thấy anh nằm cứ ôm và hôn lên tóc em suốt. Từ dạo đó anh cũng ít đi về muộn hẳn, hôm nào không hoãn đc thì anh gọi điện với nhắn tin liên tục giục em ăn trước không cần chờ anh.

2. Em chăm sóc cho anh rất kỹ lưỡng về hình thức, kết quả là anh khác hẳn lúc trước. Anh có hỏi em là chăm chút thế ko sợ cô khác lấy mất sao, em chỉ cười và nói anh là chồng em, em muốn anh làm em hãnh diện với mọi người. Từ đó chồng em cũng luôn quan tâm đến em, khen em mặc đồ này đẹp, đồ kia chưa đẹp v...v...

3. Đối với sự chia sẻ thì em ko bao giờ phản bác ý kiến của anh khi được nghe anh nói, em chịu khó nghe từ đầu đến cuối chăm chú mặc dù đôi khi thấy rất vô lý. Sau đó em mới nói suy nghĩ của em và kết thúc bằng câu: nhưng nếu anh quyết định thì em vẫn luôn ủng hộ và theo anh, thuyền theo lái, gái theo chồng mà. Có lẽ do thế mà nhiều khi chồng em đã vui vẻ làm theo ý em hiiiiii.

Còn nhiều nhiều lắm nhưng hiện tại em chưa nghĩ ra hết, em mong các chị chỉ giáo thêm ạ.