Người ta nói Yêu một người là con tim luôn dành trọn cho người đó , tình yêu là gì tôi cũng không thể định nghĩa được cuộc sống không thể thiếu tình yêu nó luôn tồn tại luôn đi cùng với những khung bậc cảm xúc của tuổi trẻ , của những hoài bảo những giấc mơ , những hạnh phúc và những khát khao Tôi cũng không biết là từ lúc nào tôi yêu yến nhiều như vậy , mối tình đơn phương luôn luôn theo tôi qua bao nhiêu năm tháng, bao nhiêu thăng trầm của tuổi trẻ , đời người gần sát tuổi 30 rồi mà tôi vẫn không thể tìm cho bản thân mình một chổ nào lấp chổ trống đó, Công việc tình yêu luôn lận đận, tôi nhớ yến mà không có đêm nào là tôi ngủ yên được cả , đêm nào cũng day dứt trong lòng day dứt những thứ mình chưa bào giờ đạt được, tôi luôn đem chôn kín tình yêu của mình như vậy chôn sâu tận đáy lòng sâu tận con tim. Hôm nay tôi buồn quá tôi không ngủ được không thể nào chợp mắt nỗi, cứ nhắm mắt lại là lòng tôi mang một nỗi nhớ về Yến về người con gái đó, người con gái mà mỗi đêm cứ vang vãng bên tai tôi, lam tôi sao xuyến làm tôi nhớ làm tôi rung động tới đây tôi cố kìm nước mắt của minh đừng chảy xuống, thêm một giọt nào nữa Tôi chỉ biết bây giờ yến có hai cháu nhỏ đểu là con gái Một cháu mới sinh một cháu thì cũng có lẽ đang tập học chữ những thông tin ít ỏi về yến tôi có được chỉ là nghe ngóng bạn bè rồi cũng thấy ấm lòng khi yến có được cuộc sống hạnh phúc và viễn mãn … Yến ơi anh nhớ em nhưng nỗi nhớ anh chỉ để trong con tim của mình con tim anh luôn luôn cất giữu luôn luôn giữa kín trong lòng Tình yêu anh dành cho em một mình anh biết một mình anh cảm nhận, một mình anh hạnh phúc khi nghe những thoogn tin ít ỏi về em một mình anh mãi đợi em ở hư vô “ Một nơi không bao giờ có thực mà lòng anh luôn luôn Tưởng tượng để lấy làm động lực để sống” nhiều lúc anh đi về gác nhỏ của mình một con gác mà trong đó luôn tràn đầy nỗi cô đơn , nơi mà anh dùng cái sự cô đơn đó để nung nấu hạnh phúc của riêng mình, anh luôn nhớ về những ,cái thứ mà mình anh yêu mình anh đợi , đôi khi rất nhỏ bé , ví như nhìn thấy đâu đó tấm hình của em , tìm thấy đoạn đường mà em đã đi qua , anh rất hạnh phúc Tình yêu trong anh như những cơn sóng giạt dào luôn dâng đầy , luôn dành cho em luôn yêu thương em Anh nhớ em cho dù đó là gì đi nữa Anh yêu đơn phương yêu đơn phương cái mối tình này , nó vừa ;àm cho anh đau vừa làm cho anh hạnh phúc vừa làm cho anh những ngày tháng nằm trong thăng trầm của đời mình Anh chưa bao giờ cầu hạnh phúc của riêng mình cả. đi đâu hay đi chùa mỗi năm đầu xuân năm mới anh đều cầu cho gia đình em luôn luôn hạnh phúc trước rồi mới đến bản thân mình Cái cuộc sống này cô đơn quá , cô đơn lạnh lẽo cô đơn trong nỗi tuyệt vọng Anh cứ đi đi mãi huy vọng sẽ tìm cho mình một nơi thật xa để có thể sống một mình ở nơi đó anh không muốn ai biết anh và anh sẽ sống một mình cho tới cuối cuộc đời này Anh yêu em

https://biennho93.blogspot.com/