Em và bạn trai quen nhau đã hơn 1 năm nay, sắp tới lễ anh ấy muốn dắt em về nhà chơi, nhà anh ở quê còn em ở thành phố từ bé đến giờ. Đây là lần đầu tiên em về nhà anh chơi, theo như anh kể thì ba mẹ cũng khá khó tính, nhà lại đông anh chị em, anh là con út, em cách anh khá nhiều tuổi nên nhiều khi thấy mình còn vụng về trong cách cư xử lắm...

Em không biết lần này về quê anh có nên mua gì không vì em cũng là sinh viên mới ra trường thôi, sợ mua quà thì nhà anh lại nghĩ thích bày vẽ tốn kém..., hỏi thì chắc anh cũng bảo không cần... nên em cũng phân vân lắm. Em không biết lần này nên về chơi thôi nếu lần sau có dịp về nữa mới mua quà hay phải mua ngay lần đầu???

Còn nếu mua thì em cũng định sẽ mua bánh ngọt (vì nhà anh ở quê thì nhiều trái cây lắm rồi ạ), nếu em mua quà thì nên mua như thế nào và nói sao khi tặng quà để không thấy ngượng ạ? tính em thì vốn nhát lắm, em chỉ sợ ko tự nhiên và bị nghĩ là không thật lòng ạh... :( Có cần phải mua cho tất cả các anh chị em của anh không hay chỉ mua cho 2 bác thôi??? Mong anh chị hướng dẫn giúp em vụ này với ạ... hix hix