Mình kể sơ tình hình gđình mình nha. Vợ chồng mình sắp chia tay nhau, đã nộp đơn ra tòa rồi, người đứng đơn là mình, chồng mình cùng ký vào đó sau nhiều lần hỏi mình đã chắc chắn chưa, mình trả lời là chắc. Nhưng now mình đổi ý muốn lấy lại đơn thì chồng mình k đồng ý và muốn để tòa xử vì chồng mình nói là đã hết tình cảm với mình rồi. Đây là những gì đang diễn ra.

Còn lý do dẫn đến chuyện này là:

Vợ chồng mình thuộc loại khắc khẩu rất nặng, mình tính nóng, chồng mình tình cũng nóng, nên lúc nóng giận ai cũng muốn dìm hàng người kia nên rất thường hay xúc phạm nhau. Now mình nhận ra khuyết điểm này thi cũng là lúc đã quá muộn, chồng mình đã hết tình cảm với mình:Crying:.

Còn hoàn cảnh của gd mình là:

Vợ chồng mình có với nhau 2 con, đứa đầu hơn 3t, đứa sau được 5 tháng. Chồng mình nhỏ hơn mình 1 tuổi vì vậy cũng còn ham vui, thích đi chơi, nhậu nhẹt với bạn bè, lúc mình mới sinh con bé sau chồng mình liên tục đi chơi ( trung bình tuần 5 ngày, ban ngày đi làm, ban đêm thì đi chơi đến 2,3h sáng mới về) cứ như thế trong hai tháng ròng lúc con bé còn nhỏ xíu. Mình không đồng ý chuyện này nên đã góp y với chồng, lúc đầu cũng nhẹ nhàng, nhưng chồng mình chẳng đoái hoài gì, và đỉnh điểm là mình chạm vào nỗi tự ái của chồng mình về tiền bac. Chả là chồng mình hồi nào giờ thu nhập thấp hơn mình, chồng mình cũng rất hay tự ái về chuyện này, và mình cũng tránh đề cập đến, nhưng trong 1 lần quá nóng giận vì chồng cứ liên tục đi chơi, mình đòi chia tat ca chi tiêu trong nhà làm hai, mình nói là chồng mình có tiền đi nhậu thì phải có tièn đưa mình nuôi con chứ và thế là chồng mình thay đổi thái độ với mình từ đó. Chồng mình cho là mình lúc nào cũng chỉ biết đến tiền. Và trong một vài lúc giận dỗi vì chồng đi chơi đến sáng mới về mình có dọa ly dị ( và thực tế mình có tự nộp đơn xin đơn phương ly hôn một lần) nhưng sau đó mình đã lấy lại đơn, mình lại dịu dàng lại với chồng. Chồng mình cho là mình đối xử với chồng như một con rối, now chồng mình chán rồi, nhưng vẫn đề nghị sống chung nhà với mấy mẹ con mình đến khi tụi nhỏ cứng cáp hơn chút.

Trong chuyện này cả 2vc mình đều sai, mình đã nhận lỗi với chồng là mình nóng qua, sống bản năng, nhưng chồng mình nhất định k tha thứ cho mình.

Các mẹ cao kiến giúp mình với, mình phải làm sao đây để cải thiện tình hình với chồng mình.

Cảm ơn các mẹ trước.