Mình đã kết hôn được 2 năm và có một bé gái hơn một tuổi. Nói chung, cuộc sống gia đình mình rất hạnh phúc. Chồng mình là một người đàn ông tốt thương con, yêu vợ.Híc... Nhưng cuộc sống mà không phải lúc nào cũng thuận buồn xuôi gió.

Mình mới bị chồng đánh...!.Thực ra thì trong chuyện này mình đúng là cũng có lỗi.Hôm ấy

buổi sáng mắt nhắm mắt mở mình dậy dọn thức ăn thừa, không hiểu thế nào mà mình định đổ và nhà vệ sinh. Chồng mình nhìn thấy mắng mình sau đó mình đã đổ vào thùng rác. Nhưng anh ấy cứ nói mãi “cô thế này, cô thế kia”. Mình tức quá cãi lại “Đàn ông nói gì mà nhiếu thế!”. Thế là nhảy vào thượng cẳng chân hạ cẳng tay với mình.Lúc đầu mình bất ngờ quá sau cũng chống đỡ được vài quả.Kết quả người mình đau ê ẩm.

Đáng nhẽ lúc đấy mình kìm chế một chút thì chẳng sao. Nhưng mình giận quá sao anh ấy lại đối xử với mình như vậy mà cũng chẳng phải là lần đầu.

Hôm nay mẹ chồng mình gọi mình ra nói chuyện. Bà nói:”Nó bảo con cãi láo lại nó”(chồng mình không nói là đã đánh mình). Mẹ chồng trách mình luộm thuộm để vợ chồng sinh ra cãi nhau.Nói chung mình với mẹ chồng cũng khá quý nhau. Nhưng MC mình lúc trước khi mình mới lấy chồng (hồi đấy mẹ chồng không thích mình) đã nói thẳng trước mặt cả nhà là con dâu láo thì con trai có quyền được đánh. Thế nên chồng mình hình như chẳng thấy hối lỗi gì và có lẽ sẽ còn tái diễn lại kịch bản vợ mình mà cãi láo là sẽ bị ăn đòn.

M×nh ph¶i lµm thÕ nµo ®Ó kh«ng bÞ chång ®¸nh n÷a ®©y? Giê m×nh ®ang chiÕn tranh l¹nh víi chång vµ tuyªn bè kh«ng thÓ chÊp nhËn chuyÖn nµy víi c¶ chång vµ mÑ chång!