Em tin là các chị trên wtt toàn là "vợ hiền , dâu thảo" nên có thể giúp em đánh giá xem loại con dâu như thế này có phải là hỗn láo ko...

Chuyện là như thế này... Hai bác bạn bố mẹ em có hai anh con trai, một anh đã lấy vợ được gần 3 năm và đã có 2 con. Vợ anh ta về làm dâu và ở cùng gia đình nhà chồng. Từ khi về nhà , chị ta chẳng bao giờ động đến việc bếp núc. Bố chồng cũng thông cảm vì lúc đó chị ta mang bầu. Đến khi con đã đc 1 tuổi, việc bếp núc cũng chẳng thèm động tới , ngay cả đến các dịp lễ tết cũng chẳng biết xuống hỏi han giúp đỡ BMC. Rồi khi BMC góp ý, tỏ ý để hai vợ chồng ăn riêng thì ra vẻ giận dỗi. Rất nhiều lần hai đứa bé con bị ốm, bà ý cũng chẳng bảo j cho BMC, mà tự ra ngoài gọi bác sĩ về.(BMC đều là bác sĩ) khiến cho hai bác rất giận, nhưng cũng chẳng trách mắng j nhiều , cứ "mắt nhắm mắt mở" cho yên nhà. Nhưng bà ý ko dừng lại ở đó, bà ý còn láo đến mức khi đi làm, bà ý cũng chỉ nựng con, BMC đứng ngay đấy(đang trông con hộ bà ý) mà cũng ko thèm chào hỏi . Nói chung là con rất rất nhiều chuyện về bà này nhưng lúc này em đang "bốc hỏa" vì tức quá nên ko viết ra đc.

Đến mấy ngày gần đây, bà ý xin ra ngoài ở riêng với lý do là thuê nhà gần nhà mẹ đẻ để thuê ôsin tiện chăm sóc. BMC cũng đã đồng ý nhưng rất buồn vì hai ông bà đã về hưu, lấy việc chăm nom cháu làm niềm vui hai năm nay rồi. Em rất thương các bác ấy mà chẳng biết làm j cả. Các chị cho em lời khuyên với!