Dạ, chả phải em vạch áo cho người xem lưng nhưng quả thực là em đã hết cách ạ! Mong các bố các mẹ thông thái và có nhiều kinh nghiệm mách nước cho em vài chiêu để lúc không ...muốn, không có nhu cầu "yêu" với chồng thì làm thế nào, có cách nào không phải.."lâm trận" mà vẫn bảo toàn được không khí vui vẻ, vẫn dĩ hoà vi quý với chồng được không ạ!

Tình hình là nhà em đã "xiềng xích" nhau được 10 năm rồi ạ, và quan trọng là sau 10 năm "gông cùm" thì cả hai vẫn chưa ai có ý định "cởi xích". Đặc biệt là chồng em có món "nghiện vợ" đã duy trì đều đặn đến năm nay là năm thứ 10 rồi ạ. Trước thì không nói làm gì, toàn kiểu "làm theo năng lực hưởng theo nhu cầu", nhưng bây giờ em phải áp dụng chế độ "tem phiếu" chỉ cho 2 hôm 1 lần nhưng nói chung là toàn bị chồng "giả mạo tem phiếu" đàn áp. Em thì không muốn tí tẹo tèo teo nào, nhưng lại không muốn làm mất lòng chồng, lại sợ nếu không chiều thì chồng đi cải thiện bên ngoài mất...Thực ra, em cũng làm mặt lì suốt, cũng chán đến độ cáu gắt ..không thương tiếc nhưng chồng em vẫn mặc kệ, năn nỉ đủ trò để em phải "cho" bằng được mới thôi ạ.

Chán ở chỗ là chồng em là một người có thể nói là tương đối tử tế, có trách nhiệm với gia đình và nhất là rất cam con. Mà khổ nhất là mỗi lần có nhu cầu chuyện ấy thì chồng em nịnh vợ ...kinh lắm ạ!!!

Em làm thế nào bây giờ?! Em ko muốn tình trạng này tiếp diễn. Nếu ko em bị xì-choét mất, trầm cảm mất????