Đến nửa đời người mình cũng nhận ra một điều mọi thứ mình cố gắng từ trước đến giờ đều là vì gia đình lớn và gia đình nhỏ. Cuộc sống là thế, cứ nghĩ là mọi thứ vì mình nhưng rồi cũng là gia đình đặt trên hàng đầu. Hai chữ gia đình là một nguồn động lực vô cùng lớn lao và tích cực. Sống như vậy thì mới ý nghĩa, ít ra còn biết được giá trị cuộc sống gia đình là như thế nào/ Trên đời này có gia đình bên cạnh là một gia tài to lớn và vô cùng quý giá. Dù bạn có kiếm thật nhiều tiền đến mức độ nào nhưng khi nhìn lại chỉ có một mình, nghĩ về nhà không có ai chờ đợi hay nấu cơm đợi mình thì quá là đáng thương. Mình cảm thấy hạnh phúc thật sự khi có gia đình bên cạnh. Mong mọi điều tốt đẹp dành cho người thân yêu bên cạnh mình, bao gồm việc dành thời gian và sự chú ý dành cho họ. Chúng ta có thể dành tình cảm cho người ngoài nhưng với người nhà thì lại không thì đúng là có sự bất công trong đó phải không? Dù có thế nào thì gia đình cũng là điểm dựa tinh thần vững chắc nhất luôn khiến bạn an tâm, khi mệt mỏi liền muốn chạy về nhà vì thấy an toàn và biết có người luôn ở đó đợi mình về. thật sự thì cảm thấy vô cùng hạnh phúc và biết ơn những gì mà hiện tại đang có. Người nhà dù có cãi vã, mâu thuẫn thế nào thì cũng có thể vì nhau bỏ qua không để bụng lâu.