Chào các mẹ,

Nhờ các mẹ tư vấn cho em xem em nên làm thế nào trong tình huống này.

Em lập gia đình đầu năm nay, chồng em hơn em 3 tuổi và rất trẻ con, hay giận dỗi. Đôi khi vì những lý do rất nhỏ nhặt đã ôm gối xuống đất hoặc sang phòng khác ngủ. Lấy nhau được có mấy tháng mà anh làm em tủi thân mà khóc ngót nghét đến cả chục lần rồi. Em lấy ví dụ thế này: tối hôm đấy anh uống say, em bảo để em chở về không anh say lại đâm vào đâu (quán cũng gần nhà). Thế là anh ném luôn chìa khóa ra giữa đường rồi đi bộ về. Hồi yêu nhau, một lần anh hẹn em sang nhà ăn cơm, cũng là lần ra mắt đầu tiên với gia đình. Thế mà cả ngày hôm đấy em không thấy anh nhắn cho em 1 tin nhắn hay gọi điện 1 lần nào. Đến tối em vẫn cứ thay quần áo và chờ đợi anh trong vô vọng. Em gọi điện vào số nhà anh thì biết nguyên nhân là thế này: Sáng hôm đấy mẹ anh đi chợ về chuẩn bị rồi vấn đi bán háng (nhà anh có cửa hàng thiết bị y tế, bán cả ngày nghỉ), anh thấy bà già đi thì chay theo gọi lại bảo hôm nay đi làm gì, nhưng bà vẫn đi, thế là anh dỗi luôn và bỏ bom em. HÔm đấy là cú sốc lớn nhất với em, vì em ko nghĩ là anh giận mẹ mà lại bỏ bom em luôn. Sau đợt đấy bọn em đã chia tay nhưng rồi lại quay lại và cưới nhau. Anh tuy hay giận dỗi nhưng là người sống tình cảm và cũng chăm chỉ. Em lấy ví dụ thế thôi chứ vợ chồng em đúng là như phường chèo, cứ 10-15 ngày mà không có chuyện mới là lạ ạ.

Hôm vừa rồi, anh đi mua cho em cái máy in, lúc đi em dặn anh mua loại HP1102, nhưng hết hàng nên anh mua luôn con samsung về. Lúc in thì ôi thôi không thể chấp nhận được: in được vài tờ máy đã bốc khói, giấy thì cứ in đến đoạn cuối là gấp khúc lại như lò xo ấy ạ. Em bảo anh là phải mang đổi chứ thế này không dùng được, rồi lúc in bực mình cũng có lườm nguýt anh tí. Lúc đầu anh cũng đồng ý là phải mang đi đổi, nhưng sau lại bảo không đổi được nên cứ khất lần khất lượt, đến hôm qua thì hết mất 5 ngày đổi hàng. Em nhắn tin bảo anh về sớm đưa hóa đơn để em đi đổi, anh không đi thì em đi. Đến chiều thì anh đi nhậu, em gọi điện anh không nghe máy nên cũng rất bực mình và bảo anh "quá đáng" và "cút đi":Embarrassment::Embarrassment:. Em biết là không nên làm thế nhưng thấy chồng không nghe máy thì tức không chịu được. Đến tối về thì anh đập tan nát cái máy in ra rồi chỉ mặt em "Còn mày, mày về mẹ nhà mày đi, mày hư vừa thôi", trước mặt bố mẹ và anh chị chồng.

Em rất choáng. Đây là lần đầu tiên em bị chửi như thế. mà em cũng chưa chửi người khác như thế bao giờ.

Giờ các mẹ tư vấn cho em xem em nên làm thế nào? Em đang mang thai 7 tháng, con em sinh ra liệu anh có vũ phu với mẹ con em không? Một người chồng hơi tí là giận dỗi như anh sẽ dạy dỗ con cái như thế nào?

Vợ chồng em mới lấy nhau có vài tháng đã thế này, liệu sau này sẽ còn chuyện gì nữa? Em thấy xấu hổ với gia đình chồng và cảm thấy bị xúc phạm vô cùng.

Mong các mẹ cho em một lời khuyên ạ.