Nói ra thì lại tủi thân các chị ạ. Mới tối qua thôi em còn nằm ôm mặt khóc thầm đến 2h đêm đấy. Còn chồng em thì...Sáng 7h dậy là ngồi máy tính 1 mạch tới lúc giục đi ăn cơm, ăn xong buông đũa lại ngồi mt đến giờ ăn tối, ăn xong cũng buông đũa ngồi 1 lèo tơi 1-2h đêm. Đấy là những ngày nghỉ, còn những ngày đi làm thì lịch trình cũng tương tự, làm về CNTT lại có laptop nên chồng em ngồi mọi lúc mọi nơi. Nhẹ nhàng có, giận dỗi có và làm um lên cũng có nhưng vẫn không giải quyết được gì. Em hay phụng phịu bảo "anh ôm cái máy tính nhiều hơn cả ôm vợ nên em buồn lắm" thì bảo "anh sắp xong rồi", em đáp luôn '' anh thì chẳng bao giờ xong được cả", đấy giai thoại đó bọn em nhai đi nhai lại ko biết bao lần. Em chỉ muốn phá tung cái computer và đập tan cái laptopđi thôi. Vợ chồng mới cưới 2 tháng chưa bầu bí gì mà cả tuần may ra đụng nhau 1 lần. Các chị tính cứ 1-2h mới lên giường như thế, vợ giục đi ngủ thì bảo anh chưa xong với anh chưa buồn ngủ, mà có lôi bằng được đi ngủ (sớm nhất 0h30') thì vừa đặt lưng vợ muốn thủ thỉ cái gì thì đã thều thào "ôi anh buồnn ngủ lắm" và lập tức nghe thấy tiếng ngáy. Em tủi thân lắm cơ, là phụ nữ nên chỉ muốn chồng chia sẻ và tâm sự nhưng chồng yêu máy tính quá, còn may là không chơi game online chứ dính vào game nữa chắc chồng em không có thời gian ngủ. Cũng nói rồi, em cũng toàn lựa những lúc chồng vui với lúc 2 vợ chồng đùa nhau để mà nói đấy mà có được đâu, ma fnhững khoảnh khắc đùa nhau như thế thì hiếm lắm. Đôi khi cả buổi tối chẳng ai nói với nhau câu nào mặc dù không phải là giận nhau, chỉ vì chồng ôm cái laptop nên em chẳng biết làm gì đành phải ôm lại cái computer và đến giờ đi ngủ thì tự động đi ngủ. Biết là chồng yêu vợ lắm nhưng cuộc sống cứ thế em nản quá, chuyện chăn gối thì đã ko đẹp đẽ gì rồi, chồng em kinh nghiệm chưa có nên nói thật là em chưa khi nào có cảm giác như các chị hay nói, may ra chỉ là chút thích thích lúc bị kích thích còn khi chồng bắt đầu cho vào là em tịt luôn. Cứ như này bọn em dễ ly thân mất. Các chị cho em ít kinh nghiệm đời sống vợ chồng và bảo em phải làm sao để tách chồng khỏi cái máy vi tính với, em thấy nản và hoang mang nữa. Mới bước chân vào hôn nhân đã thấy chán rồi, hic hic :Sigh: