Em chào các chị trên WTT! Em đã làm quen với wtt từ lâu lắm rồi, nhưng chưa lần nào viết bình luận cả, vì em chẳng có kinh nghiệm gì nên cũng không dám ho he... hì, dạo này em có một việc khó nghĩ quá, em thật sự cần lời khuyên mà không thể nói ra được với bạn bè nên mạnh dạn vào đây xin ý kiến của các chị!

Em là sinh viên năm cuối của một trường Đại học, đã hoàn thành Luận văn và các môn học, nói chung bây giờ chỉ cần bảo vệ và nhận bằng xong là ok. Em đã có người yêu, người yêu em năm nay 29 tuổi rồi, 2 gia đình cũng biết và hết sức ủng hộ, đặc biệt nhà anh ấy rất quý mến em. Đã nhiều lần nhà anh ấy định xin cưới ngay sau khi em ra trường, nhưng bố mẹ em nhất quyết bảo phải đợi đến đầu sang năm mới cưới. Em hiểu, là do bố mẹ muốn em ổn định công việc, sau này về nhà chồng sẽ đàng hoàng, không phải lệ thuộc ai, có vậy hạnh phúc mới lâu dài. Nhưng mà... em lại có bầu trước, tính từ ngày 2 đứa quan hệ, em bé chắc được 2 tuần rồi. Em rất bối rối... Người yêu em bảo cưới, cưới xong sẽ cho em đi học tiếp (giống ngày xưa bố anh cũng cho mẹ anh đi học); bố mẹ anh ấy cũng gọi điện cho em bảo không phải ngại ngùng j cả,cứ về thưa chuyện với bố mẹ em rồi 2 bác ấy sẽ sang xin cưới ngay, còn dặn em là đừng bảo với bố mẹ là 2 bác biết rồi, nếu không có thể bố mẹ sẽ ngại hơn... Nhưng mà em thật sự không biết phải đối diện với bố mẹ em như thế nào, vì bố mẹ rất nghiêm khắc, lại là nhà giáo; chắc bố mẹ em không thể ngờ rằng con gái lớn của ông bà lại hư đốn như vậy. Đã có lúc em nghĩ hay là mình chết quách cho rồi, nhưng nghĩ đến con, đến anh, đến gia đình nhà anh em lại chưa đủ can đảm làm như vậy. Nhưng nếu kết hôn, trước mắt em sẽ đối diện với bố mẹ như thế nào? Còn một điều nữa, em thật sự rất sợ trở thành gánh nặng của nhà chồng, rồi đến lúc nào đó mình sẽ bị coi rẻ... em phải làm sao đây?