Xin chào các chị, các anh.

Mình sinh năm 91, còn vợ mình sinh năm 93.

Chuyện là mình cưới vợ do vợ mình lỡ mang bầu, nên sau đó 2 gia đình quyết định cưới xin.

2 đứa đã chia tay được 1 tháng thì vợ mình bảo có thai (mình chắc đó là con của mình :), vì vợ mình không phải là loại lăng nhăng gì cả.)

Con gái mình nay đã 5 tháng 2 tuần rồi, trộm vía bé không đau ốm gì và khỏe mạnh.

Mình muốn xin mọi người tư vấn xem:

Hiện tại, về phía mình thì mình không còn tình cảm gì với vợ cả. Chắc vợ mình cũng biết.

Mình cũng hiểu vợ mình cũng cố gắng hàn gắn, cố gắng gây dựng lại tình yêu từ phía mình, nhưng thật sự, từ tận tâm mình càng thấy khó xử, vì mình không thể nào yêu lại / hoặc có tình cảm gì với cô ấy nữa.

Mình vẫn quan tâm, chăm sóc gia đình.

Quan hệ hai bên nội ngoại thì ko có gì đáng phàn nàn cả.

Vợ mình là một người phụ nữ đảm đang, chăm con khéo, đối nội đối ngoại tốt, cũng đi làm và lương cũng khá.

2 vợ chồng mình chắc tầm 30 triệu / 1 tháng. Vợ mình mới đi làm sau sinh, lương mình mình cầm và dành để trang trải hết mọi thứ trong nhà, mình không muốn dùng tiền vợ mình (vì em vợ sắp đi xuất khẩu lao động nên cũng cần tiền) và mình cũng nói với vợ mình điều đó.

Hai vợ chồng mình cũng lâu rồi ko quan hệ, một phần là sau khi sinh, phần nữa là mình không muốn quan hệ.

Mình cũng không có mối quan hệ ngoài luồng gì cả.

Trong thâm tâm, mình không muốn vợ mình phải sống với mình như thế này, vì cô ấy còn trẻ.

Còn về bản thân mình, mình cũng đã tưởng tượng ra những khó khăn mình sẽ đối mặt nhưng mình đảm bảo là mình không sao hết. Mình thì muốn con về ở với ông bà nội (2 vợ chồng mình xa quê, 2 ông bà nội ngoài cũng còn trẻ, và cách nhau tầm 30KM) để có gì thì cho nó học tập ở nhà, nhưng vợ mình không đồng ý nên đành chịu, mình không quyết định được.

Mình đang rất bối rối, hiện tại mình cả đi làm và làm ở nhà, cuộc sống cũng chưa đến mức ngột ngạt lắm, nhưng mình nghĩ nó sẽ không kéo dài được lâu.

Mong mọi người cho mình tư vấn xem mình nên làm gì.

p/s: Mình không muốn sống cùng vợ mình :), cho dù gượng ép hay bắt buộc, thì mình cũng ko thể nào có thể yêu thương lại được!