Sáng lên công ty, có bé đồng nghiệp mắt vẫn đỏ hoe vì cuối tuần phải ở nhà con cái, dọn dẹp, cơm nước, chợ búa... các kiểu. Trong khi đó chồng chỉ đi đá bóng, ăn cơm, tụ tập bạn bè. Vợ bức bối, phàn nàn xong là khẩu chiến diễn ra ngay và luôn. Ấm ức đến tận đầu tuần, mắt vẫn đỏ hoe vì chồng nghiễm nhiên xem đấy là việc của vợ.

Chả biết nói gì vì mỗi nhà mỗi kiểu, các chị em đành xúm vào vớt vát cho những bông hoa còn non dại chưa bước chân vào cuộc sống hôn nhân và gia đình. Phụ nữ chúng mình ấy mà, thứ nhất cố gắng tạo dựng cho mình 1 sự nghiệp độc lập để trước khi 1 mình (chưa lấy chồng ấy) vẫn tự lo được cho bản thân, lấy chồng xong là chỉ giàu có hơn thôi do giữ nốt tiền của chồng. Tuyệt đối không được phụ thuộc kinh tế vào chồng, cái này cực kỳ quan trọng. Thứ hai, mặc định phụ nữ là PHÁI ĐẸP nên PHẢI ĐẸP nhé. Chồng mình lúc trước SAY mình vì ngoại hình xinh xắn chẳng hạn, thì giờ vẫn cứ tiếp tục duy trì vẻ bề ngoài xinh tươi, rạng rỡ nhé. Tập thể dục này, bổ sung thực phẩm chức năng này, áo váy chỉn chu này... tận bao nhiêu là cách. Vừa đẹp vừa khỏe, bản thân mình cũng tràn trề tự tin và là niềm tự hào cho chồng nữa chứ. Thứ ba, chăm sóc con cái khỏe mạnh. Thứ tư, duy trì những bữa ăn gia đình ấm cúng, nhà cửa gọn gàng. Và thứ 5, làm đủ trách nhiệm với bố mẹ chồng. Có thể, mọi thứ chỉ ở mức tương đối, nhưng đừng thiếu bất kỳ một điều gì trong 5 điều trên thì còn lo gì chồng mình sẽ không biến thành bạch mã hoàng tử.

Bởi đơn giản, nếu muốn chồng mình là bạch mã hoàng tử, thì bản thân mình trước tiên phải là công chúa đã có đúng ko cả nhà?

hình ảnh