Chào mọi người, đọc mãi mà giờ mình mới lần đầu tiên chia sẻ, mình lấy chồng đc 6 tháng nhưng thiệt sự cảm thấy chán ngán nhà chồng, bây giờ chỉ thèm 1 giấc ngủ ngon lành, k phải lo lắng chuyện dọn dẹp lau chùi ý tứ haiz.

Nhà chồng mình cực kì sạch sẽ ( đúng hơn là mẹ chồng), lúc nào bà cũng lau chùi, quét dọn, sạch tới mức k bao giờ thấy 1 giọt nước trên bếp, chén chỉ cần có 1 cái cũng phải rửa ngay, từ ngày lấy ck mình phải dậy lúc 5h sáng rửa ly bình pha trà, lau bàn, lau từng cái ghế, quét sân quét nhà trước sau, giặt đồ bằng tay mặc dù có máy giặt...phải làm tất tần tật cho dù trời mưa gió lạnh lẽo hay bệnh đau mệt mỏi cũng phải dậy, k dậy thì sẽ biết tay bà

Vấn đề là nếu như thoải mái thì không sao, mà bà bắt con dâu phải làm hết, mình bị cảm đi nằm bà ở ngoài chửi xéo xắt: giờ này mà đi nằm, nhà cửa thì chưa dọn dẹp, trong khi nhà lúc nào cũng sạch, chả có gì phải dọn

Mình đi làm về trễ thì cả nhà ăn hết cơm, vào nhà thấy bà đang nấu thêm cơm, mình kêu để đó con cất giỏ xách áo rồi con nấu, lúc ra thì thấy cắm điện rồi, mình lại vào nằm phòng nghỉ để chiều đi làm tiếp vì nghĩ còn mình mình ăn thì vào nằm đợi cơm chín thì ăn thôi, thế là cơm chín bà kêu ra dạy cho 1 bài mà lần đầu tiên mình biết cảnh lấy chồng nước mắt chan cơm: nào là mày làm dâu mà t nấu cơm rồi đợi cơm chín tao phải kêu m ra ăn hả?mày làm dâu kiểu đó là t thấy k dc rồi đó, ở đời con cái phải phục vụ cha mẹ, đâu ra cái kiểu cha me phải đi hầu hạ con cái vậy ha?tết ba mẹ mình lên chơi cũng mắng vốn lại vs ba mẹ mình làm mình tủi thân khóc hết nước mắt, ba mẹ thì thấy cũng thương con về nhà khóc quá trời.

Mình đi làm 6h tối về đến nhà ông bà vs 1 đám cháu con mấy anh chị chồng nghỉ hè đến ở nhờ ăn cơm trước để 1 đống chén bát đó, mình định ăn xong hết rồi rửa 1 thể mà bà kêu: trời ơi, đã về trễ k nấu nướng gì rồi mà còn k lo dọn dẹp còn ngồi đó, làm cho quen chứ đâu ra cái kiểu đó.

Nói chung là mình làm gì bà cũng nói, phải làm theo đúng ý bà, đúng kiểu của bà thì bà mới vừa lòng thôi k nói nữa, bà năm nay 78t nên tư tưởng y như kiểu muốn dâu con phải theo kiểu xưa cũ, mình mặc quần lửng trên mắt cá chân tí là bà kêu mày ăn mặc kiểu gì mà cũn cỡn vậy, quần kiểu gì dài k dài ngắn k ra ngắn haiz

Mình tính ít nói, ăn nói nhẹ nhàng vs lại dc dạy k nói chuyện người nay người kia, nhà người ta kệ họ nên nhà mình yên bình lắm, k quen kiểu nhà nông của nhà chồng, ăn to nói lớn. thế là bà cũng dạy cho mình 1 bài: mày cứ im im t thấy mày trong nhà tao mệt mỏi lắm, tính nhà nào thì tính, ở đâu thì tính chứ lấy chồng phải theo nếp nhà chồng, lấy nhà này phải theo lệ nhà này, k phải cái kiểu im im k nói vậy đâu đó...

Từ ngày làm dâu mình khóc hết nước mắt, chiều về cứ trên đường về là khóc, tối nằm ngủ cũng khóc, chồng thì k hiểu, do thương mẹ vs từ nhỏ giờ sống vậy nên thấy bình thường, nhiều lúc mình kể lại cứ kêu mình làm quá.

Phải làm sao để sống tiếp bây giờ mọi người, nhiều lúc nghĩ chưa có con, hay là tai nạn hay có chuyện gì chết quách vừa khỏe mình, giải thoát cho bản thân, mà ba mẹ lại không mang tiếng con gái bỏ chồng huhu