Chào cả nhà. Em thấy WTT càng ngày càng nhiều những người vợ sống trong áp lực chồng ngoại tình và bị lừa dối. Bằng cách này hay cách khác, lý do này hay lý do khác thì ngoại tình vẫn cứ là ngoại tình. "Anh lỡ không làm chủ được bản thân...", "Anh cũng không muốn như vậy...", "Anh ........................................................" ... Rất nhiều lý do. Thật buồn phải không các mẹ???. Điều này là do " MỐT" hay do xã hội ngày nay nó thế để rồi họ- những người đàn ông trụ cột của gia đình, là điểm tựa của vợ con- lại dễ dàng lừa dối, đánh cắp lòng tin của bạn đời, đánh cắp hạnh phúc của những đứa con???. Để rồi đánh cắp cả hạnh phúc của những đứa trẻ khác???. Em chưa ở trong trường hợp của nhiều mẹ ở đây nên em chưa hiểu hết nỗi đau này. Nhưng em cũng biết được chắc những đau khổ ấy sẽ lớn thế nào. Mà ngày nào cũng có ít nhất 1 người phụ nữ phát hiện ra chồng ngoại tình. Thậm chí người yêu ngoại tình. Em chỉ dám nói chưa mà chẳng dám nói không được, vì biết làm sao ngày mai chính em sẽ thế nào. Dù ta có sống tốt đến mấy thì cuộc đời cũng có công bằng cho ta đâu. Có phải tôi cứ chăm chỉ, sống tốt nhất có thể để rồi đương nhiên sẽ nhận được sự đáp trả bằng y hệt như vậy. Nếu thật như vậy thì tốt quá. Sẽ chẳng có nhiều người bị chồng phản bội. Vì em biết các mẹ ở đây đều là những người phụ nữ thương yêu chồng con. Có lẽ ngày nay ngoại tình phải gọi là VẤN NẠN mới đúng. Thật là đáng sợ nếu một mai thức giấc phát hiện ra chồng ngoại tình để rồi tự mình đau khổ, cuộc đời là mảng tối kéo dài, có muốn chết cũng chẳng chết được. Con mình để cho âi???. Người chồng nào "trót lỡ" 1 lần và ăn năn hối lỗi cũng vẫn cứa vào lòng vợ vết thương dài như thế mà thôi. Nên chẳng thể tha thứ dễ dàng như vậy. Ước gì có 1 liều thuốc nào đó cho đàn ông để họ lấy vợ rồi mà vô cảm hoàn toàn với phụ nữ khác. Như vậy có phải các mẹ không phải lên đây than chồng bạc bẽo....mà mỗi ngày lại thấy 1 top mới rằng "Thật hạnh phúc...", "1 người chồng tuyệt vời...."....

Chắc đã đến lúc để đặt ra vấn đề "Làm sao để bớt ngoại tình" phải không các mẹ???. Ai có cao kiến gì chia sẻ để những người phụ nữ (cả đàn ông nữa) chưa bị chồng/vợ phản bội có 1 "vũ khí" nào đó cho mình???