VC em mới cưới nhau được 1 năm, vậy mà từ khi cưới chẳng được mấy ngày VC vui vẻ. Đám cưới tụi em ko có tuần trăng mật. Em phải từ bỏ công việc ổn định để theo anh đến bây giờ vẫn chưa xin được việc làm:(( trong lòng em bị stress nhiều lắm vì lúc nào cũng nghĩ ăn bám chồng. Mọi việc trong nhà lớn nhỏ đều do chồng quyết định, em có ý kiến gì cũng ko được coi trọng. Tiền bạc trong nhà em cũng ko quản lý chồng cứ đưa tiền cho em xài chứ em ko biết nhà có tiền hay ko. Ngày xưa em hay giận dỗi nóng tính nhưng vì chồng em đã thay đổi biết nhẹ nhàng ngọt nhạt hơn, ko giận dỗi mấy chuyện nhỏ nhặt như trước nữa.

Chồng em hơn em cả chục tuổi và đã từng li hôn, đi làm ko nói chứ về nhà là ôm máy tính tới khi đi ngủ, ko máy tính thì điện thoại, cuối tuần thì đi chụp hình. Ban đầu thì em hay đi theo chồng đi chụp hình nhưng sau cực khổ quá em ko đi nữa. CHụp hình gì mà cứ 3-4h sáng là ra biển ngồi canh mặt trời để chụp. Mỗi lần đi về hao tổn sức khỏe nên chuyện xxx của nhà em cũng ko tốt lắm. Em chán nản mệt mỏi. Mới gần đây em tâm sự năn nỉ là kinh tế khó khăn nên giảm đi chụp hình lại, tiết kiệm chi tiêu. Ông ừ...ừ cho qua chuyện.

Xong mới hôm T7 em và ông có hẹn nhau đi công chuyện vậy mà ông đi tít mít với bạn tới chiều tối mới về, em giận quá nên có nặng nhẹ với ông thế là ngay trong buổi tối thứ 7 ông bỏ đi Cần giờ chụp hình ko về cũng ko báo cho em biết. Về tới nhà ko nói năng gì hết, em bức xúc muốn nói chuyện ông cũng ko thèm nghe lại định bỏ đi tiếp. Mỗi lần vợ chồng em cãi nhau chỉ có em nói còn ông thì im lặng, đúng sai gì cũng mặc, em khóc lóc cả đêm cũng ko xi nhê gì. không khí gia đình cứ căng thẳng như vậy đến khi nào em chịu mở lời làm hòa mới thôi chứ ông ko bao giờ nói trước. Tính em thì muốn chuyện gì cũng phải rõ ràng nhưng rất dễ xiêu lòng. mỗi lần em cãi nhau hay khóc lóc chỉ mong ông đến ôm một cái rồi nói vài câu an ủi là hết vậy mà ko bao giờ có.

Mỗi lần vợ chồng cãi nhau là cả đêm em không ngủ được, tinh thần vô cùng căng thẳng, em phải dùng tới thuốc an thần liều cao. Cuộc sống vợ chồng em ko giống một gia đình. ko bao giờ có chuyện vợ chồng tâm sự chuyện này chuyện kia, tối về đến nhà là chỉ có điện thoại với máy tính, chồng em có thể sẵn sàng thất hứa với em nhưng không bao giờ thất hứa với bạn.

Em rất mệt mỏi với cuộc sống như vậy và em đang nghĩ tới việc chia tay.nhưng nghĩ tới bố mẹ, gd em thì em lại ko nỡ. em ko muốn họ lo lắng.

Ai có biện pháp gì trị ông chồng già của em ko chỉ em với.huhu:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((