Mình và anh ấy cưới nhau gần được 5 năm, trước đây anh đã trải qua một cuộc hôn nhân đỗ vỡ và bố mẹ anh phải nuôi 2 đứa cháu nội sau khi anh ly hôn. Mình và anh gặp nhau trong hoàn cảnh mình vừa mới bị người yêu phản bội, còn anh thì thầm yêu mình vì lúc đó mình rất hồn nhiên. Rồi chúng mình cưới nhau trước sự ngăn cản của bạn bè, đồng nghiệp và người thân vì cuộc hôn nhân quá chênh lệch , mình là một phiên dịch của một Tổ chức Phi chính phủ, còn anh chỉ là tài xế lái xe chở mình đi làm hàng ngày. Nhưng vì quá yêu anh nên mình vượt qua tất cả mọi sự chênh lệch trong xã hội, thậm chí cả những lời cấm đoán của bố mẹ để đến với nhau. Cưới nhau được nửa năm thì anh đã lộ bản chất con người thật của mình, một người chồng không lo lắng cho gia đình, suốt ngày chỉ đam mê cờ bạc, cá độ bóng đá. Mỗi lần đánh bài về lúc nào anh vui có nghĩa là đã ăn, còn nếu anh cau có hay nạt nộ có nghĩa là đã thua sạch. Và những lần như vậy thì tiền dành dụm của mình cũng phải đưa ra để chi trả số nợ cho anh. Còn gia đình chồng thì chỉ muốn giữ tài sản cho 2 đứa cháu nội nên không cho mình nhúng tay vào bất cứ chuyện gì trong nhà cả. Cuộc sống của mình kéo dài như vậy cũng được hơn 4 năm rồi, sức chịu đựng cũng có hạn, bây giờ mình không còn đủ sức để sống với nợ nần của anh đã gây ra.Tháng trước anh cũng bán nốt chiếc xe máy của anh để đánh bài và cuối cùng đã thua hết. Mình rất buồn vì không biết phải tâm sự cùng ai vì mình là một giáo viên, mình sợ nếu cơ quan của mình biết chuyện thì sẽ không hay, ba mẹ của mình cũng sẽ biết và lúc ấy ba mẹ mình sẽ rất là buồn. Hằng ngày đi làm về mình chỉ biết cùng đứa con gái của mình đi dạo ngoài phố suốt đêm vì mình thật sự không muốn trở về ngôi nhà đó nữa . Các mẹ hãy cho mình một lời khuyên mình sẽ phải làm gì đây ...