Thực ra em cũng ko biết nên gọi là quá ham vui hay quá vô tâm nữa. Vợ chồng em mới cưới nhau được 1 năm nhưng em cảm thấy phát chán chồng mình lên được. Chồng gì đâu mà cứ thứ 7 thì đi tụ tập với Club , CN thì cà phê cà pháo với hội bạn thời độc thân. Em là nhân viên bán hàng, nên có hôm khoảng 7h30 hay 8h tối mới về tới nhà, mà chồng thì làm công ty nên 6h đã có mặt ở nhà. Sợ chồng buồn với tính em cũng khá thoáng nên em ko bao giờ hoạnh họe chồng suốt ngày đi chơi. Nhưng thấy không nói, chồng em càng được nước làm tới, tuần suất đi chơi càng ngày cao, có khi cả tuần chỉ ở nhà 2,3 tối. Nhiều khi bố mẹ em ghé chơi, hỏi chồng em đâu, em toàn phải nói dối là chồng đi tiếp khách, đi với sếp ... Mà vì hồi trước chưa bao giờ em đụng chạm đến chuyện chơi bời của chồng nên bây giờ em cứ nói là y như rằng hôm đó vợ quay mặt vào tường khóc rấm rứt, chồng quay ra ngoài ngáy o o.

Đỉnh điểm là đến hôm nay, em cũng muốn hâm nóng lại tình cảm nên nhân tiện chồng được nghỉ phép, em cũng xin nghỉ để 2 vc dắt díu nhau đi chơi . Ai dè sáng ra, chồng bảo "Thôi, em lâu lâu mới được nghỉ thì ngủ thêm 1 chút đi, anh đi uống cà phê với bạn 1 tí", em thấy cũng đúng vì sáng sớm nắng nóng đi đâu. Xong đến trưa, chồng về kêu ăn với bạn rồi, rồi lên nhà bật máy lạnh nằm chừng 30' rồi kêu "Anh về nhà bố mẹ 1 chút xem chuyện tiền bạc ở bên đó sao rồi" , em kêu để em đi chung thì chồng kêu nắng nóng đi chi cho mệt . Đi đến 5h30 mới về, bảo em "Em đi chuẩn bị nhanh nhanh đi, đi ăn cái gì rồi về, 8h anh có hẹn với bạn" Em tức nghẹn họng luôn, em bảo "Vậy thôi khỏi đi, mất công chuẩn bị." Xong em chui vào phòng ngồi chơi game luôn, cũng chả muốn nhìn mặt nữa. Thấy em giận mà vẫn xách đít đi như thường, em chán chả buồn nói. Mà đây cũng ko phải lần đầu như thế này nữa, có lần em được nghỉ phép, liền bảo chồng hẹn bạn bè chung của 2 đứa đi ăn uống , đã đồng ý rồi mà đến khuya hôm đó lại bảo "Anh lỡ hẹn bạn anh rồi mà anh quên mất", hôm đấy 2vc cãi nhau to, giận hờn cãi nhau + em đã lỡ hẹn bạn rồi nên chồng phải bắt buộc đi, nhưng mặt thì dài ra như cái thớt.

Con bạn em nghe thế, bảo "Đảm bảo thằng chồng mày có phòng nhì, chứ bạn bè đâu mà lắm thế" Em cũng thấy nghi nghi lâu rồi, nhất là khi anh ấy tụ tập với cái hội chơi xe chơi máy gì đấy, nhưng ko thấy đi về quá muộn bao giờ nên cũng ko lo lắm. Nhưng nghe bạn em nói chồng em có phòng nhì phòng nhiếc, em cũng chẳng cảm thấy ghen tuông gì cả, chỉ thấy ngán tận cổ thôi. Em muốn vc ly thân cho xong, em chán lắm rồi.

Em cảm thấy hối hận kinh khủng vì ngay từ đầu đã ko cương quyết, để đến bây giờ chẳng làm được gì nữa.