Bạn sẽ làm gì nếu phát hiện chồng mình ngoại tình? Ly hôn hay tha thứ? Nếu tha thứ liệu bạn có vượt qua được nỗi ám ảnh mỗi khi 2 người quan hệ, bóng dáng người thứ 3 liệu có còn tồn tại hay hiện hữu hay không, nhưng ly hôn liệu có phải là quá ác độc không cho chồng cơ hội sửa đổi.

Thật ra tình huống khi chồng ngoại tình luôn có những hướng giải quyết khác nhau tùy vào lựa chọn của bạn, vậy thì bạn cần xem xét hoàn cảnh thật sự của mình, đừng nâng cao cái tôi quá đà, bạn cũng biết đấy ai cũng có thể mắc sai lầm, ví dụ chồng bạn bị gái dụ dỗ, có men rượu trong người, trong lúc không tỉnh táo đã làm điều có lỗi với bạn, cái này bạn có thể suy nghĩ tha thứ, nhưng hãy chắc rằng người đàn bà kia thật sự không còn dính líu đến chồng bạn.

hình ảnh

Bắt chồng bạn cam kết nếu như có lần sau sẽ ly hôn, nhưng với những thể loại không biết ăn năn hối cải hoặc giả tạo, vẫn lén lút gặp lại sau lưng thì nên ly hôn ngay và luôn, nhiều người cứ sợ ly hôn con không có ba, nhưng bạn có nghĩ rằng có ba mà cũng như không thì còn khổ hơn, hoặc giả định sau này con trai bạn cũng sẽ trở thành người giống ba nó thì sao, người ta có câu gần mực thì đen, không bao giờ sai đâu ạ.

Cũng có những người lựa chọn đánh ghen 1 trận đã đời rồi dứt khoát ly hôn, khảng khái, nhưng hãy nhớ chuyện nhà mình thì chỉ nên để nhà mình biết, làm um sùm lên thì ai cũng mặt cả nè. Nói chung cách giải quyết là tùy thuộc vào mỗi người, nhưng hãy tỉnh táo để quyết định mọi việc nhé.