Hai vợ chồng em lấy nhau được một năm, em hiện giờ đang mang thai được 6 tháng. Bởi vì là con gái một nên ba mẹ em ko muốn con mình làm dâu nên chồng em ở rể. Lúc ban đầu 2 vọ chồng cũng rất hạnh phúc, nhưng khi em mang thai được 1 thang thì em phát hiện chồng mình có quen 1 người trên facebook, họ dùng những từ rất ngọt ngào với nhau bà xã, ông xã. Em giận lắm, em làm ầm ĩ lên, anh ấy xin lỗi em, em định ly hôn nhưng vì thương chồng, thương con nên em bỏ qua. Sau đó em ko nhắc đến chuyện này nữa nhưng từ đó em dễ dàng nghi ngờ chồng em, va mỗi ngày mang thai một lớn tính tình em càng dễ nổi giận, 2 vợ chồng em bắt đầu cãi nhau vì mọi thứ.Lúc ban đầu chồng em ko muốn cãi nhau nhưng dần dần anh ấy ko muốn nói nữa, em biết anh ấy mệt mỏi một phần vì em, một phần vì mang tiếng ở rể. Chồng em mất mẹ từ nhỏ nên anh ấy rất độc lập, bản thân anh ấy rất có chủ kiến nhưng cũng có phần bướng, một khi đã nói thì anh ấy sẽ làm. Bốn ngày trước chồng em đi uống rượu ko về mà ngủ nhà bạn, giận dữ em đã viết đơn li dị để trên bàn. Chiều hôm sau anh ấy mới về, thấy tờ giấy anh ấy đã kí, sau đó hai đứa em cãi nhau, anh ấy lại bỏ đi, em ko chịu cản anh ấy lại nhưng anh ấy nói đi làm giấy tờ sẽ về. Em chờ hoài mà anh ấy ko về, gọi thì anh ấy nói ko về nữa, cạn tình cạn nghĩa rồi, đừng gọi hay nhắn tin nữa, em shock lắm. Đến nay đã bốn hôm rồi, em gọi hay nhắn tin anh ấy luôn khóa máy, hoặc là ko trả lời, em lo lắm. Em thương chồng em nên em ko muốn li dị, khi anh ấy bỏ đi thì em biết mình sai rồi, nhưng anh ấy ko muốn gặp em. Bố chồng em bảo anh ấy về nhà nói cho rõ ràng, anh ấy cũng đồng ý, nhưng em gọi anh ấy ko bắt máy. Em ko biết anh ấy muốn gì, nếu anh ấy trở về tại sao ko nghe máy của em? Còn anh ấy muốn chia tay thì sao lại trở về? Em ko rõ, nên điều này cứ giày vò em, em rất mệt, em muốn một câu trả lời. Bạn bè anh ấy thì bảo em kệ anh ấy, mai mốt gì anh ấy cũng về, nhưng em rất sợ. Nếu li dị thì em làm gì đây? Em rất thương chồng em và con em ko thể ko có cha, nếu anh ấy thương con thì sẽ trở về. Nhưng chồng em từng nói lúc cãi nhau la nếu ko có anh ấy thì con em cũng có nhiều người thuơng yêu, và với cái tính quật của anh ấy thì có thể anh ấy sẽ li dị. Em rất rối, ko thể nghĩ rõ được, nên mọ người ở ngoài sáng suốt có thể cho em biết chồng em sẽ định làm gì?