Chào các mẹ cùng các bạn!

Mình là thành viên thường xuyên của chuyên mục tâm sự trên diển đàn, mình luôn lắng gnhe các ý kiến của các bạn. Mình chưa bao giờ nghỉ rằng có lúc mình bế tắc và rơi vào tình huống oái ăm như thế này, mọi chuyện điều đặt mình trong tình trạng đã rồi.

Chuyện là thế này.......

Mình năm nay 30 tuổi và có 1 bé trai gần 2 tuổi, đó la niềm hp của mình cùng với người chồng hiện tại....Mình bằng lòng với những gì mình đang có và luôn luôn vun vén cho gđ ngày 1 tốt hơn Nhưng những gì mình phát hiện gần đây đã hoàn toàn làm mình tuyệt vọng vô cùng đến nổi sống k bằng chết các mẹ ạ....:((

Con mình gần 2 tuổi nhưng chưa làm khai sinh và cũng chưa đăng ký kết hôn vì chồng mình cứ noi từ từ vì chưa tìm đc cái tên thích hợp cho con, công việc của a thì cứ làm suốt ít khi có ngày nghỉ và cứ đi công tác liên tục. Tụi mình vẩn đang ở nhà thuê vì chưa đủ tiền mua nhà. một hôm tình cờ chồng mình đi tắm mà đt có tn tới, trước giờ mình ít khi kiểm tra nhưng linh tính mình mách bảo có chuyện gì đó k hay nên mình mở ra xem " a ơi về nhà gấp đi con đang bị sốt ". Trời ơi tin như sét đánh và mình làm rơi chiếc đt xuống đất vừa lúc chồng mình ra và hỏi có chuyện gì? Mình bảo: em cần lời giải thích...

Sao khi chồng mình đọc tn xong thì nói cho a xl, a đi tí xíu về a giải thích với e sau.

Mình như người mất hồn mặt cho con mình kêu me...me...me...

Qua sáng hôm sao a mới về và nói mong e tha lỗi cho a vì a quá yêu e mà dấu e chuyện này

Chồng mình nói: thật ra a có gd và có 1 đứa con 6 tuổi, mong e hãy tha thứ cho a và xem như chưa có chuyện gì xảy ra để con chúng ta có cha. A cố gắng thu xếp để ổn thỏa đôi bên nhưng a k bỏ bên nào hết.

Chắc có lẽ mọi người nghỉ rằng mình rất dở và ngu nửa đúng k,tại sao lấy chồng gần 2 năm mà k làm đăng ký kết hôn sớm để giờ mọi chuyện thành ra thế này. Chồng mình rất chu đáo với vợ con và đối xử rất hòa nhã với gđ mình nên bame mình rất hài lòng con rể này. Mình nghỉ chuyện đăng ký chỉ là gấy tờ quan trọng là mình thật lòng với nhau thôi.

Tụi mình wen nhau 2 năm và lấy nhau gần 2 năm mà mình k hề hay biết gì về gia cảnh anh ấy hết thì mình thiệt là người đáng trách. Bame a ấy thì đã mất từ lâu và trong đám cưới của mình chỉ có chú và vài người bạn anh ấy đến dự mà thôi.

Anh ít khi ở nhà vào ban đêm với mẹ con mình vì nói đi công tác và đi trực thay cho mọi người. sau này mới biết ấy là thời a ở nhà với vợ.

Trở lại chuyện mình phát hiện ra sự thật phủ phàng này...

Sao khi nghe chồng mình nói vậy thì mình thấy nghẹn nghẹn ở cổ và k nói nên lời nào hết, mình chỉ biết khóc mà thôi....sao một hồi lâu mình chỉ ngồi như bị đứng hình vậy mặc cho a nói những gì mình điều k để ý tới. Một lúc sao mình lên gác dọn quần áo và ẩm con đi về ngoại mặt cho sự can ngăn của chồng mình. Lúc dó mình chỉ nói đc một câu là anh nên về với con a đang bị bệnh đi...mặt kệ me con tui.

Về nhà mình phải nói dối gđ rằng chồng con đi công tác 1 tháng ở nhà buồn nên con về đây chơi ít hôm. Mặt cho chồng mình đt hay nt mình điều k nghe. 2 hôm sao thì a về nhà mình nói muốn nói chuyện. Mình k muốn cho gđ biết chuyện nên mình nói ra ngoài nói chuyện.

A nói rằng hãy để cho a chăm sóc 2 mẹ con như xưa và làm tròn trách nhiệm của người cha nhưng mình nhất quyết k chịu và đòi chia tay, còn phía gđ mình thì từ từ mình nói. Anh k chịu và nói thương mẹ con mình rất nhiều.

Anh nói để a về thú nhận với bame và cầu xin sự tha thứ để con có cha. Trời ơi, làm sao mình có thể để bame mình biết chuyện này chứ, mình chỉ muốn một mình mình khổ thôi k muốn bame buồn và mất mặt như vậy.

Và chồng mình nắm đc điểm yếu này của mình mà k chịu dứt khoát tuần nào cũng về nhà mình và nói tạm thời cho con gửi 2 mẹ con mình ở nhà một thời gian con đi làm xa. mình k thèm đoái hoài tới vì mình thấy khinh lắm...

Mình đau rất đau muốn tìm đến cái chết cho xong nhưng nghỉ lại đứa con còn nhỏ dại mình k nở....

Mình đang đứng ở ngã ba đường mà k biết làm cách nào để giải thoát cả, tự nhiên mình trở thành người thứ ba phá hoại hp người khác, rồi con mình sau này lớn lên sẽ như thế nào đây??? Lở như một ngày nào đó vợ của anh biết thì sẽ ra sao, còn danh dự của gđ mình nữa.....

Giờ mình k thể làm được bất cứ chuyện gì hết các mẹ ạ, xin mọi người hãy cho e lời khuyên giờ e phải làm gì đây!!!!