Chào mọi người, em và bạn trai quen nhau đã 4 năm, có lẽ là khoảng thời gian quá lâu nên gây chán. Tụi em yêu xa nhưng 3 năm đầu đều gặp nhau mỗi tháng hoặc nhiều hơn, vì em đi học nên năm nay không về nước được. Gia đình anh rất nghiêm, nhưng rất thương yêu em và cũng nói em là con dâu tương lai. Em cũng là người duy nhất anh đưa về nhà, vì gia đình anh cũng có máu mặt nên trước giờ anh quen ai cũng không hề cho ngta vô nhà. Còn trong 1 năm xa nhau thì em thấy tụi em dễ bất đồng quan điểm rồi cãi vã những chuyện nhỏ nhặt vô cùng, rồi sau đó cũng làm hoà, còn cách đây 2 tuần thì em và anh có cãi nhau nhưng anh nói "không muốn quen nữa, em không hiểu những áp lực của anh, sau này anh sẽ phải chịu những câu tổn thương như vậy sao" anh ấy có đi ra ngoài với 1 bạn gái, việc này chính bạn gái đó quay clip lại rồi gửi cho em. Em đã rất run khi coi, em cũng rối và quyết định gọi đt hỏi anh, anh ban đầu chối nhưng khi em chụp qua thì anh nhận và cũng nói anh chỉ cảm nắng chứ không có thương nó, sau đó thì em thấy bạn kia đăng mấy kiểu thất tình nên em nghĩ chắc anh đã chấm dứt với bạn đó. Sau đó em và anh nói chuyện rồi em đề nghị sẽ về nước để biết có quen tiếp được không vì em nghĩ xa nhau sẽ có những lúc không hiểu đối phương. Gia đình anh khá giả và cũng không để cho em thiếu thốn gì, mẹ anh cũng hay cho em tiền và anh cũng rất chiều em, cho tới lúc này dù chưa biết tình cảm sẽ ra sao nhưng cũng đã lo thủ tục cho em về nước. Việc này em cũng đã tâm sự với mẹ của anh, mẹ nói em phải bình tĩnh vì em và anh đã quen nhau lâu và hiểu nhau quá rồi, phải nghĩ tại sao con nhỏ kia lại gửi cho em, chẳng qua nó muốn phá để có cơ hội chen vào thôi, mà người con gái như vậy gđ sẽ không bao giờ chấp nhận, mà bản thân anh cũng vậy, còn em cũng sai một phần dẫn tới chuyện như vậy đó là em hay nói móc ngta :)). Giờ em và anh vẫn nc nhưng không còn nhiều như trước, lúc trước sẽ gọi nhau mỗi tối và khi em nt anh sẽ trl liền, bây giờ anh ấy lúc nào cũng nói đang làm việc. Em không biết phải làm sao, liệu em gọi quá nhiều có làm anh ấy sợ không, còn em thì rất nhớ và đã nói sẽ bao dung lần này duy nhất, nhưng không biết người con gái kia có làm phiền anh không nữa. Anh ấy trước đây là người rất phong lưu nhưng sẽ không bao giờ quen mấy người vậy, sau khi quen em thì em có nói em thích những người biết lo cho gia đình, sau đó anh đã bỏ hết mấy thứ đó để về làm việc cho gia đình (trước đó ba mẹ anh có gọi anh về nhưng anh không về, em nghĩ gia đình thương em cũng vì em thay đổi được anh), còn em thì sống trong một gđ rất nghiêm khắc và cũng đi định cư nước khác từ 15 tuổi, em ngày trước cũng có rất nhiều người tán tỉnh nhưng em cũng chỉ nc qua lại cho ngta dính thính chứ không có làm gì quá và anh cũng là người bạn trai đầu tiên của em :( giờ em phải làm sao ạ, em lo là có lần 1 sẽ có lần 2, nhưng tình cảm của em rất nhiều còn dạo này anh cứ nhạt nhẽo, em cũng lo cho mặt mũi của anh và gđ nên chuyện này em không thể kể và nhờ những người thân của em...