Trước tiêm em rất cảm ơn mọi người đã đành thời gian của m ra để đọc bài viết của em và cho em ý kiến sớm

Năm ngoái em sinh con và về nhà chồng đc 2 tháng thì em muốn xin sang ngoại và nc với bố chồng (lúc đó còn hơn tháng nữa là tết) em định xin sang ngoại chơi đến gần tết thì về nhưng khổ cái 16/12 âm và 19/12 âm là nhà anh trai mẹ chồng em có cái đám cưới bố chồng em bảo đi đến gần đám thfi về để đi đám cuwois chức ko đc ở gần tết về , em nới với ông là nêu con ko về đc thì đã có nhà con (chồng) về chứ sao cứ phải làm mẹ con con về . Chỉ vì nới thế ông cho là nhàn này phải theo ý ông ai mà ko nghe ông thì cút hết ra ngoài và giận em . Ông bố chồng giận em ko thèm ăn cùng mâm cơm luôn, khi đó có cả bà chị gái chồng em cũng sinh cùng với em nên xin về ngoại chơi và cùng huà vào với ông chủi em . Hôm đó em gợi chồng về cho sang ngoại luôn as chồng ko đồng ý bắt phai ở lại để khi nào ông hết giân mới đc đi ( mà bố chồng em thì đc tiếng cả xã biết là gia trưởng không coi ai ra gì ai cũng chửi đc ) em ko nghe đồi xin về ngoại luôn và cuối cùng chồng cũng chiều (vì có ở đó thì em cũng ko đc nhà chồng kiêng cho cái gì cả , đc 1 tháng đầu mẹ đẻ sang kiêng cho xong mẹ về thì em phả làm hết mợi việc nên em bị sản khí và gầy đi cú ăn vào làn nôn nhưng nhà chồng cũng kệ ) sang nhà ông bà ngoại em cũng chỉ gọi điện vè nc với mẹ chồng chứ bố chồng em cũng chả gọi . Đến gần đám cưới thì chồng cho về nội để đi đám cưới và ăn tết. Đêm hôm giao thừa con nhà em mới đc có 1 tháng nó đang ngủ cũng bị bố chồng em bắt phải gọi dậy để ngồi vawof mâm cơm ăn giao thừa chứ ko đc cho nó ngủ , em ko đồng ý as chồng em vãn bắt phải nge ông. vì mỗi lần ai mà ko nge ông là ông đánh ông chửi ông đuổi ra khoi nhà . Ăn tế xong em bảo chồng cho lên hn để đi làm còn con thì nhờ mẹ chồng lên trong giúp , Lên HN đc ít ngày khi e chưa đi làm thì vẫn ở nhà cùng bà trong cháu nhưng nhiều lần bà vừa bế cháu vừa làm rat nguy hiêm em cũng chỉ 1 lần nhắc khéo bà còn mấy làn khác em chỉ dám bảo chồng , Có 1 hôm buổi tối đang ăn cơm chồng em tiệm miệng bảo bà là " Nhà con nó chưa đi làm thì bà cứ để việc nhà nó làm còn bà chỉ bế cháu thui chứ đừng 1 tay bế 1 tay làm sợ nó ngã ngà ra sau vì lúc đó nó mới 5 tháng chứ bế đứng đc mấy " thế làm bà tự ái khóc và nới chồng nghe vợ chử mẹ làm anh ấy tức chửi em thế là 2 vc cãi nhau em tức quá viết đơn ly hôn và anh ấy ký luôn , Hôm sau bà bắt chồng em phải đua bà sang nhà chị gái chồng ở để về quê, Em nói thế nào bà cũng ko nghe , ko biết là bà nên nới với chị gái chồng em thế nào mà chị ấy nới với bố chồng em và ông ấy đã gọi điện cho bố mẹ em chửi bố mẹ em làm đồ ko biết dạy con và giải tấn việc thông gia và gọi cho cả em chửi em ko ra gì . Em biết đc việc ông chửi cả bố mẹ em nên em rất giận và từ đó dến tháng 6 nhà có giỗ bảo chồng em đua mẹ con em về nhưng em cho con về chứ cũng ko về , Ông biết em giân và ông cũng đã sai vì gọi điện cho bố mẹ em như thế (cứ lần nào có chuyện gì là ông đều gọi cho bố em nới chẳng ra gì mà nhà em chỉ có mình em chứ) nen bố mẹ em rất giân ông bố chồng em ,rùi từ ngày bà nội ko tròn cháu nữa em phải ở nhà trong con chồng đi làm thì lương ko đủ nuôi thân còn học hành nữa nên cũng chẳng có cho mẹ con em mà oàn bộ ông bà ngoại tru cấp cho hết chứ nahf nội ko cho đồng nào ( ông nọi có tiền cho ng ta vay chứ cũng kho cho nhà em đến tháng 8 êm xin đc việc gửi con về cho bà ngoại thì chồng cũng ko nghe bắt phải trong con nhưng em ko đồng ý vẫn đi làm vì mình ko thể cứ bám vào ông bà ngoại đc , con lớn rùi nên em quyết định cai sữa( khi đso con đc 11 tháng) và em đi làm . Em di làm đc ít ngày thì là 2/9 công ty cho ngài 2 ngày và chồng về đưa 2 mẹ con sang nội chơi , trc khi sang em đã giao hẹn là chiều thứ 2 phải về ngoại để em t3 đi làm vì làm cho cty nc ngoài nó nghiêm lắm, Chồng về nội chơi vui lại có chị chồng lấy chồng gần đó qua chơi cùng nên ko muốn về ngoại nữa mà đòi vợ nghỉ làm ở đó cho con chơi bên nợi hôm nữa mới về nhưng em ko đồng ý bảo phải về để đi làm vì xin đc việc đâu có đễ. Chồng ko nge chửi rm lvaf ả bà chị chồng cũng nhẩy vào chửi em và bà ấy còn đánh cả em lúc đó em đang bé con (ông nội đi ra ngòa ko biết) bà ấy đánh chửi và và còn lôi cả mẹ để e ra chủi . Đến lúc bố chồng em về nới từ măt mẹ con em và ra khổi nahf từ nay cấm về nữa . CHồng đua mẹ con em về ngoại và lấy giấy tờ làm thủ tục ly hôn as đến giờ chưa nộp .hia vc lên hn đi làm thì chồng quyet định ly thân ra ngoài ở , em ở đc 1 tháng nhớ con nên cho con nên ở cùng , từ ngày ra ngoài ở chồng chưa 1 lần chu cáp cho con , 1 tuần thì xuống thăm con 1 lần . Con đi viện cũng ko cho con đồng nào và ben nhà chồng cũng ko ai hỏi thăm con bé nàm viện 1 tuần . Nhiều lần em bảo chồng về ở as chồng ko nge vẫn cứ ở ngoài . Giờ tết đến rùi thì lại bắt em phải về đó ăn tết, em bảo cái lúc đuổi em đi và đối xử với em như vậy thì có nghĩ tới lúc này ko ? giờ biết em ko về ăn tết mà về ngoại nên lại ko thèm hỏi hạn gì tới mẹ con em nữa , cả tuần nay ko gọi điện hỏi hạn gì nữa ,

MONG MỌI NGUWOIF CHO EM Ý KIẾN . GIỜ EM RẤT KHÓ SỬ cứ nghĩ đến những gì gd nhà ấy đối sử với mẹ con em và bố mẹ em em ko thể quên đc , mà vc chúng em thì vãn yêu nhau nhưng em as em và gđ chồng thì khó quá ..............