Hai vợ chồng mình ở Hà Nội còn nhà chồng ở tỉnh, vì vậy mình không phải làm dâu. Nhung mẹ chồng mình thì làm hàng ăn, mỗi lần về nhà chơi chiều tối thứ 7 và ngày chủ nhật thời gian cũng không nhiều, vì vậy mình rất hi vọng có một ngày cuối tuần thoải mái khi về nhà chơi. Nhưng thực tế không như vậy, vưa về đến nhà kể cả là 10h đêm ngồi nghỉ khoảng 15 phut là mình sẽ bắt tay vào giúp mẹ chồng việc dọn dẹp nhà dọn hàng, rửa bát đũa...... rất nhiều mà nếu kể ra làm cả đêm cũng không hết việc.

Nhưng điều mình thấy mệt mỏi là không cần biết đi cả chặng đường dài , nhưng vừa về đến nhà chồng mình đã nói " nhanh nên còn bao nhiêu việc kia kìa " làm mình tủi thân quá.

Có phải mình không làm giúp mẹ chông đâu, thậm chí lần nào về cũng làm cùng mẹ chồng đến tận 12h đêm vậy mà chồng còn nói vậy, mình rất buồn !

Và gần như lần nào về nhà hai vợ chộng cũng cãi nhau, nhưng lần nào cũng bị chồng mắng cho một trận tơi bời. Chính vì vậy mà bây giờ mình rất sợ về nhà chồng, sợ sẽ bị chồng mắng ở đó sẽ tủi thân lắm vì không có bạn bè, không có ai để chia sẻ ca !

Thực sự trong thâm tâm mình muốn về nhà chơi, nhưng cứ nghĩ đến vừa về đến nhà là phải làm đến 12h đêm mới nghỉ rồi lại bị chồng mắng nữa.

Bây giờ mình rất sợ về nhà chồng ! mình phải làm sao đây để không sợ nữa ????