Chỉ còn vài tiếng nữa là bước sang năm mới rồi các mẹ ạ,dù là tết dương lịch cái tết của người phương tây,nhưng mình cũng thấy xốn xang kinh khủng,:((,cũng mong mỏi đón năm mới sang để kết thúc một năm đen đủi, nhưng lại chạnh lòng thấy buồn khi nghĩ tới những ngày tết đoàn viên sắp tới lại xa nhà, thương nhất là cu gấu,năm nay lại chẳng thể vể ăn tết với con,những ngày này còn đỡ tí,chứ 28,29, tết là em chẳng làm được gì ra hồn,cứ ngồi mà đếm thành phố vắng dần,nghĩ thương con là lại khóc rồi lại chán,đủ các loại cảm xúc hỗn tạp trên cuộc đời này,thật khó tả lắm các moon ạ.:((:((.

Năm nay có mẹ nào ở lại thành phố ăn tết không hu,cày bục mặt cả năm,cơ mà năm nay em ốm vặt nhiều quá,đi viện như cơm bữa,kinh tế lại khó khăn nên tết không thể về quê như dự tính được,tủi tủi là,nhưng mà biết sao được em tận ngoài bắc cơ,tiền vé một nhẽ,ti tỉ thứ tiền sau đó,nhớ năm nào máu thật,trong túi chẩng có nhiều nhưng nhảy lên xe về quê,mùng 9 vào lại vay tiền mẹ chồng,hu giờ thì chẳng dám nữa,sao cái số em nó khổ lâu vậy không biết,ngày xưa nghe bà bói nói 25 qua cái khổ,vậy mà giờ đã 35t rồi khổ vẫn bám theo,:((, cuối năm rùi em tranh thủ than tí cho nhẹ lòng,mong tìm lời an ủi tí thui, chứ em biết các mẹ trong top mình,có những mẹ giỏi lắm,tết về không rơi cảnh cháy túi như em,.:37:cầu mong sang năm mới kinh tế khấm khá hơn,chúc tất cả các mẹ năm mới sức khỏe,an khang,gia đình hạnh phúc,chồng con yêu thương và kiếm nhiều xèng năm mới nha.