Mình là thành viên lâu năm của WTT nhưng vì vấn đề nhạy cảm, ko muốn mọi người biết nên mình đành lập nick mới, nhờ mọi ng tư vấn giùm.

Từ khi chồng nói rõ không còn yêu thương vợ nữa, mình đã tìm hiểu rất nhiều trên các báo, các diễn đàn...cố gắng nhiều nhưng rồi mình muốn gục ngã thật mọi người ạ.

Mình và chồng yêu nhâu được 2 năm qua giới thiệu của một người bạn, chồng ở TP còn mình ở tỉnh nên trc khi cưới 2 vc gặp nhau ko nhiều, có lẽ vì vậy mà từ khi cưới về có nhiều mẫu thuẫn phát sinh.

Nhưng dù vậy thì 4 năm nay, 2 vc cùng nhau giải quyết được và qua hết. Chồng mình tính hiền, nên mình hay được nước làm tới.

Dù vậy mình vẫn nhận thấy tình cảm vc nhạt dần từ giữa năm ngoái, mình có hỏi thì chồng nói là do căng thẳng trong công việc thôi. Chỉ vậy vì hai vc từ lúc cưới đến h, ít khi nào tâm sự và nói chuyện với nhau nhiều. Công việc của mình thì chồng biết hết, còn của chồng thì mình ko biết gì nhiều, một phần vì chồng ko nói và mình cũng ko hỏi.

Từ đó tc vc cứ nhạt dần, hai vc cãi nhau nhiều hơn, thường xuyên hơn...và mỗi lần như vậy mình lồng lộn lên...chồng thì thôi, ậm ừ cho qua chuyện rồi đi ngủ. Đến giờ thì chồng mình đi công tác thường xuyên hơn, không công tác thì cũng kiếm chuyện đi, chẳng muốn về nhà ... mẹ chồng hỏi mình thì mình cũng có tâm sự. MC khuyên thì chồng cũng lại ậm ừ cho qua chuyện.

Một lần mình tình cờ nghe được cuộc trò chuyện của chồng với 1 anh bạn thân ( cách đây 3 tháng), chồng nói ko muốn về nhà là vì không muốn nhìn thấy mình, cứ nhìn thấy mặt mình là anh khó chịu và ko muốn làm gì cả.

Buồn vô hạn các mẹ ơi. Từ đó mình cố thay đổi rất nhiều, yêu chồng nhiều hơn, quan tâm ch nhiều hơn, không cáu bẳn như trước...nhưng 3, 4 tháng nay anh vẫn vậy, vẫn trốn tránh về nhà, dù bố mẹ chồng có nói gì đi nữa.

Cách đây 2 tháng chồng nói rõ với mình là anh không còn tình cảm, tình yêu thương với vợ nữa, anh về nhà là vì con vì bố mẹ thôi. Khi đó mình tức quá yêu cầu li dị...anh lại ậm ừ bỏ đi. Rồi cách đây 1 tháng anh là người đòi li dị. Anh nói đã cố gắng để có thể chấp nhận sống vì con, để cho con một gd đầy đủ cha mẹ, nhưng mà quá sức chịu đựng của anh rồi, chỉ cần nghĩ trong cs của anh vẫn còn bóng dánh mình là a ko chịu đc, anh muốn được giải thoát để có thể tập trung tâm trí cho sự nghiệp, vì có mình anh không thể làm gì được, giống như cái gai trong mắt :((((((((((((

Giờ mình phải làm sao đây mọi người ơi. Con mình còn nhỏ quá, h mà bỏ chồng thì thật sự mình cũng ko biết 2 mẹ con sống ra sao với đồng lương ít ỏi. Mình cũng sợ tai tiếng là bị chồng bỏ hay bỏ chồng, tai tiếng cả bố mẹ mình ở quê nữa. MC khuyên mình vì con cứ sống vậy 1 tg để đợi anh thay đổi, nhưng mẹ đâu biết 2vc đã cố gắng nhiều lắm rồi và h anh mới đưa ra quyết định như vậy. Anh rất thương bà ngoại, vì từ nhỏ BMC mình vì nhà nghèo, đi làm xa nên anh do 1 tay bà ngoại chăm nuôi, anh chỉ xin mình một điều li dị thì đừng để bà ngoại biết vì bà yếu lắm rồi, còn ngoài ra mình muốn gì anh ấy cũng đồng ý.Mình có nên cố gắng giữ cha cho con mình, mình định nói với chồng " nếu a muốn li dị thì em sẽ nói hết với mọi người", vì mình chắc chắn nếu làm vậy anh sẽ ko đòi li dị nữa. Giờ mình phải làm sao, mọi người tư vấn giúp mình với.