Chẳng hiểu sao em lấy ck vào lại cảm thấy mệt mỏi vô cùng . Như thế này các bác ạ . Chuyện này cũng qua rồi , nhưng cho đến chết em cũng ko thể quên đc ạ . Đợt đấy là em đang mang thai thằng thứ 2 nhà em , đứa đầu là con gái ạ , đến đứa này là con trai , nhà ck em thì có 3 anh chị em , anh trai cũng đă lấy vợ và sinh đc 2 cô con gái , chị ck cũng sinh đc 2 cô gái , lần ấy vk ck em đi siêu âm về là con trai , thông báo cho bà nội biết tưởng bà vui lắm , ai ngờ bà bảo là ,đừng nói ra , chỉ vk ck mày biết là đc rồi mà đừng nói chuyện với chị ko chị lại tủi thân . Hic . Thế là từ đợt đấy ai hỏi em là bé trai hay bé gái em cũng chỉ cười , ko dám nói . Cho đến lúc e đi sinh bé , bà nội là người đón cháu , lúc ấy bà ngoại cháu cũng ở cùng , bà nội cháu bế con em ra phòng trước , đc 1 lúc thì em cũng đc về phòng , chưa nằm nổi 1 phút , bà nội cho ngay câu * Sao từ lúc đến giờ nhìn cháu mà chẳng thấy giống bố nó tẹo nào thế nhỉ ? Ko biết có phải con bố nó ko nữa * . Nói song bà cười 1 cách khoái chí . Lúc ấy em vẫn đang rất là đău , nghe đc bà nói thế , em lại càng đău hơn , lúc ấy em thấy tủi thân vô cùng ,và e đã khóc , lúc ấy thực sự e ko còn đủ sức để nói lại nữa ạ, đc 1 lúc chồng em đến , bà lại cũng nói lại câu đấy , em thực sự ko chịu đc nữa , em nói luôn, * Thế ko pải con bố nó chẳng nhẽ là con hàng xóm à , sao mẹ có thể nói thế đc nhỉ , cháu nó còn bé mà mẹ lại ..... nước mắt mình lại rơi , hix hix , thấy vợ cắu và khóc chồng mình cũng nói lại mẹ ck mình là : sao mẹ cứ nói lin tinh thế nhỉ ? . Bà Nội cháu lại đổi giọng luôn : Đâu mẹ chỉ đùa cho vui thôi mà .

Trời ạ hết chuyện để đùa rồi hay sao mà lại lôi chuyện đó ra đùa vậy , nhiều người ko biết họ nghe đc lại bảo là mình hư hỏng , ( Mình là con nhà tử tế , mình đc bố mẹ để dạy dỗ đàng hoàng mà , chưa bao giờ mình làm bố mẹ pải phiền lòng cả ? )

Ko dừng lại ở đó , khi mình đã về nhà , hàng xóm đến chơi , tự dưng bà cũng nói câu đấy , hàng xóm sẽ nghĩ sao về mình đây , thật sự quá xấu hổ luôn .

1 hôm mình mời bà ngồi nói chuyện tử tế với mình , mình đã bảo là con xin mẹ đừng lôi cái chuyện đó ra để làm trò đùa nữa , mẹ cứ nói như vậy khác j con đi ngoại tình à . Hàng xóm ko biết , họ sẽ nghĩ con ra sao . Bà mẹ ck trả lời rất ngắn gọn . Mẹ thấy chuyện đó là rất bình thường mà , có làm tổn hại đến ai đâu .Hix .

Cục tức lúc ấy nó cứ đứng ở họng em . Thực sự ko biết bà còn đi rêu rao ở những đâu nữa đây .

Song lại còn nữa chứ ạ , tự dưng có 1 hôm bà ấy lên , bà ấy bảo là , con đừng có tỏ vẻ ra vênh váo nhé , con đừng nghĩ mình là người thắng cuộc và đc điểm 10 nhé . ( ý bà nói là mình sinh đc con zai ko đc vênh váo ấy ) . Trời ạ , ko biết mà ấy lấy đâu cái suy nghĩ ấy nữa . E lúc ấy cũng bật bà ý luôn . Thôi con lạy mẹ , mẹ thấy từ trc đến giờ con có tỏ thái độ j ko , có hay siên xẹo các anh các chị ko ạ , hay lúc con bụng chửa vượt mặt ra vẫn đêm hôm trông cháu cho chị ngủ , dạ con đã làm hết sức mình rồi ạ . Bà ấy bảo : Đấy là mẹ cứ nói trước thế . Thôi em đành bó tay trc tình huống này ạ .

Bây giờ con em cũng đã 2 tuổi rồi , càng lớn cháu càng giống bố cháu luôn , từ cái dáng đi cho đến cái dáng đứng , tóm lại là y sao bản chính của bố cháu luôn ạ . Ai cũng bảo là ko cần hỏi thăm cũng biết là con của bố P ( tên ck e ạ ) . Thế mà bà nội nó cũng chưa bằng lòng , vẫn ko tin là mình có cháu trai các bác ạ .

Bây giờ e cũng kệ , bà hay xỉa e , e cũng kệ , tại bà tức e sinh đc con trai , còn con gái bà ko sinh đc con trai đâm ra bà ghét em chứ ạ . Bực lắm cơ . Đúng là mẹ ck với con dâu ko bao giờ hợp nhau . Hix hicc