Gia đình bên nội em rất chú trọng chuyện con trai nối dõi, có 2 người con trai thì đều sinh cháu gái đầu, chưa nói thẳng, nhưng cũng đã đánh tiếng đôi ba lần. Gần đây nhất là cứ khi nào ông xã em về quê lên là lại nhắc là có khi mình phải cố có thằng con trai, mặc dù với con gái lớn, ông rất là tình cảm. Em thì không giận gì OX cả, cũng hiểu cái áp lực nối dõi của ông ấy.

Theo anh chị thì em nên làm gì để quán triệt tư tưởng của ông ấy, nếu đứa thứ 2 nhà em cũng là con gái, thì không lẽ tan cửa nát nhà? Mà tan cửa nát nhà, thì em phải nuôi cả 2 bé gái, rất là vất vả và con gái em không có cha chăm sóc thì thật là thương cảm.

Em cũng không đành lòng để OX em thì thụt bên ngoài kiếm thằng con trai. Mà chuyện k có con trai thì tất yếu ông ấy sẽ cố gắng kiếm bên ngoài là điều gần như chắc chắn xảy ra.

Có cách nào đả thông được tư tưởng của ông xã không anh chị ơi, mà đả thông thì làm sao mà đả thông được đến cuối đời?

Em sợ nhất là đến lúc ông ấy xuống lỗ rồi mới khai ra là có con rơi con vãi, trong khi mình vẫn cố thủ một mình một chồng và chả biết lão lừa mình bao nhiêu năm trời!!!