Trong lúc này e ko biết nữa, mong rằng các anh, chị đi qua đọc được sẽ cho e lời khuyên. E đã ly hôn và mới quen bạn này khoảng 3 tháng qua 1 trang kết bạn. Sau 1 vài tuần nói chuyện, hai đứa hẹn gặp nhau và ngay lần gặp đầu tiên đó đã ở lại qua đêm với nhau. Sau đó, em thì mạnh miệng nói cần bạn ấy để thoả mãn nhu cầu, còn bạn ấy nói không chỉ coi em là bạn tình mà còn coi là bạn. Nhưng ở bên nhau lâu, e lại cảm giác xao động với bạn ấy. Cứ mỗi lần gặp lại thấy bạn ấy trông rất đàn ông và đẹp trai, hay có những đêm ôm nhau ngủ lại cảm thấy cũng ấm áp. Hay có lần đi ăn cùng mấy ng bạn của bạn ấy, nhìn bạn ấy quan tâm gắp thức ăn cho e, nhìn bạn ấy nói chuyện chơi với em bé, e cũng lại thấy có cảm giác rung rinh. Thời gian trước, hai đứa ở bên nhau cũng vui vẻ, bạn ấy ngày nào cũng nhắn tin hỏi em dù cũng chỉ 1 vài câu. Lúc đó em cũng hờ hững nhắn tin mặc dù e biết thực ra bạn ấy cũng cố gắng dành thời gian bên em, nhưng e muốn giữ khoảng cách 1 chút vì sợ sẽ thích bạn ấy. Vì công việc của hai ng thời gian, tính chất khác nhau, e làm văn phòng môi trường đơn thuần, còn bạn ấy thì buôn bán, cũng chưa có ổn định. Nhưng sau mấy ngày đi chơi xa với nhau, ở bên bạn ấy, e chợt cảm thấy bạn ấy có thể che chở cho e đc và e có thể chấp nhận những điều chưa được ở bạn ấy. Nhưng bạn ấy thì luôn nói e khó tính, đa cảm và e luôn ko hài lòng với những việc bạn ấy làm. cộng thêm việc tgian này bạn ấy có lẽ vì bận hơn, đi suốt, không chủ động nhắn tin cho em mấy. Bạn ấy cũng nói vì trc nhắn nhưng cứ nhắn đc vài câu ko kịp trả lời vì đang phải di chuyển nên chưa kịp trả lời hay nhắn tin chậm là bị em mắng, trách móc nên thôi ko nhắn nữa. Hai đứa cãi nhau, bạn ấy bảo biết điều e muốn quan tâm, hỏi han,... nhưng chỉ làm được 50%, và sẽ cố gắng. bảo em trc hết hiểu cho bạn ấy. Nhưng bạn ấy đâu biết đc có những hôm e ốm, mệt e cũng đâu có kêu ca gì và bạn ấy đâu biết. Phải chăng chỉ là mối quan hệ bạn tình nên cả hai đối với nhau như thế. Hôm trc e cố tình hỏi có bao giờ nhớ nhau ko, thì bạn ấy bảo đừng hỏi câu khó trả lời như thế, nói nhớ cũng ko phải, mà nói không nhớ cũng ko phải. Nghe vậy em chán,

e nên làm gì với mối quan hệ như thế này, lặng lẽ tránh đi ko để cậu ấy biết là e đã rung rinh hay kệ, tiếp tục ở bên vui thì gặp, rảnh thì gặp, kiềm chế ko rung rinh nữa, hay nên làm như thế nào để cậu ấy có thể hiểu đc lòng em để biết đâu chuyện gì cũng có thể xảy ra