Em kể một loạt các ví dụ sau đây để các mẹ xem chồng em có coi thường vợ ko nhé?

Thứ 1, em sinh con dc 2 tuần bố nó vác về dàn máy hi fi chẳng nói chẳng rằng với em, con em đầy tháng em tổ chức đầy tháng cho con tại
nhà nội, lên phòng riêng của 2 VC mới thấy, lúc đó em buồn lắm. Đợi tiệc tàn em hỏi bố nó:”
Sao anh mua mà chẳng nói cho em biết?, ảnh trả lời với giọng tức tối : “Đây là sở thích của anh”chỉ vậy thôi

Thứ 2, Chồng đã có 1 máy blackberry 10tr(cái này bác cho), cách đây 3 tháng ko sài máy này nữa, tậu về con Nokia 72(6,5tr), em hỏi (sợ vợ càm ràm hay sao ko biết,) bảo là mượn máy của bạn.Em tin ảnh.Vì bạn cuả ảnh cũng giàu có lắm

Thứ 3,Bây giờ, Hai VC chiến tranh lạnh 2 tuần, cách đây 5 hôm,buổi tối chồng hay tắt đt, đt thì biến mất ko thấy ổng vứt trên giường hay trên tủ gì hết . Mình đâm nghi ,sợ có kẻ thứ 3 hay nt , đt hay sao mà tối hay tắt máy ???Buổi tối VC có cãi nhau xong rùi ổng ngủ trớt, mình nhân cơ hội tìm cái máy dt xem sao? Tìm hoài tìm hoài rốt cuộc cũng thấy, trong túi quần treo trên móc

của ổng .Mình lấy ra xem thử. Hóa ra đó là cái 3G.Mình im lặng mở tn, lục lịch sử cuộc gọi thấy ko có gì đáng nghi nên cất vào túi quần lại. Sáng mai mình vờ hỏi cho em muôn dt anh một chút, máy e hết pin. ổng ko chịu bảo lấy máy bàn dung.Lại một lần nữa giấu vợ mua sắm. Cả đêm em nằm thao thức em cư suy nghĩ mãi em thì tằn tiện tiết kiệm từng xu để lo cho gđ, phòng khi ốm đau và ấp ủ ước mơ mua đất xây nhà(kệ bao lâu cũng dc, miễn sao về già có nhà ở là dc, hiện tại ở chung BMC) lương 2 VC tổng cộng 10tr nhưng mà mình dè xẻn nên mỗi tháng tiết kiệm cũng dc 3tr.(mình ko dám ăn uống thoải mái, quần áo thì ko dám sắm, thời con gái vô tư làm 3tr mua sắm hết 3tr . Từ ngày có chồng chẳng dám ăn tiêu thế mà chồng có thương đâu?

Mình hỏi :” Sao anh mua dt mà ko nói với em một tiếng? chồng bảo
:”Mượn của thằng bạn” Đoạn sau lại bảo” chẳng lẽ mua cái gì cũng nói với vợ? Vợ là cái gì, bà nội tui chắc, cái gì mà mua cũng nói với vợ thì còn gì là sĩ diện đàn ông!!!
Mình nghe xong chẳng biết nói gì!!!

Hôm sau em và bạn của AX gặp nhau nói chuyện, vì anh bạn này hay tâm sự chuyện GĐ với AX nên anh này hẹn em ra nói chuyện sẵn tiện em hỏi chuyện đt. Anh bạn này nói: “Anh đâu có thừa tiện đâu mà sắm nhìu đt cho chồng em mượn”em pó tay cho chồng em luôn. Có gan làm mà ko có gan nhận

Minh nằm thao thức suy nghĩ cũng thương chồng lắm, nghĩ chắc ra đường sĩ diện ưa bằng bạn bằng bè nên mình cũng thông cảm cho chồng thôi

Nhưng điều đáng buồn ở đây là mình đâu phải là hạng đàn bà tính toán chi li với chồng, mình chỉ mong chồng nói với mình một tiếng để thể hiện tinh thần tôn trọng vợ, “thuận vợ thuận chồng tát biển đông cũng cạn” thì cũng vui vẻ thôi.Chẳng thà đó là cái quần hay cái áo thì minh ko nói còn đằng này …Thú thật chông mà nói voi vợ thì vợ cũng vui vẻ thôi chứ vợ đâu cản chồng , mà lỡ đã mua rồi thì tại sao phải giấu cứ nói thẳng là mua và bảo là “ em thông cảm chứ anh còn bạn bè công việc của anh nữa. nói thật sếp mình lương tháng 20 chai chứ cái dt chỉ 3chai thôi, người ta vẫn thành đạt đấy thôi

Vấn đề của mình là 2VC quan điểm tài chính đã trái ngược nhau ,ấy vậy mà cách nói chuyện của chồng khiến mình thất vọng quá

Mình cũng muốn làm vợ hiền, làm con mèo yêu của chồng lắm chứ nhưng mà cách nói chuyện của chồng khiến minh ko thể chịu dc và nổi nóng.chồng còn bảo mình tính cách như con quỷ nữa chứ??? Ko quỷ sao dc hả các mẹ???em và chồng độc lập về kinh tế. Chưa dc chồng nuôi ngày nào.Từ ngày cãi nhau chồng mỗi tháng chỉ đưa vợ 1tr/1 tháng

Quan điểm của mình như vậy có sai ko các mẹ?Chồng các mẹ có như chồng mình ko ?cho minh ý kiến với

Bây giờ là mua đt chứ sau này mua những thứ có giá trị hơn, với cách suy nghĩ như chồng thì chẳng bao gio chồng bàn với vợ
.Em cảm thấy ấm ức và chẳng hạnh phúc về cách xử sự của chồng