Chào cuối tuần các chị/anh/bạn.

Hôm nọ đang giận nhau với chồng chuyện tiền, mình vô tình đọc được thread của 1 anh nào đó trong này chia sẻ về những mong muốn của đàn ông với vợ. Anh đó viết là "mong vợ đừng giận dỗi kéo dài cả tuần, 1 tháng có 4 tuần mà tháng nào cũng giận cả tuần thì còn gì là cuộc sống, hy vọng phái nữ giải quyết cơn giận trong ngày, hết ngày là phải hết giận để cho ngày mai tươi sáng", đại khái vậy.

Mình đọc thấy chí lý quá nên ngay buổi tối mình chủ động làm lành, còn nhiệt tình rủ chồng xxx, nói những lời ngọt ngào với chồng. Sáng hôm sau chồng vẫn mỉa mai xúc xiểm mình (mỉa nửa đùa nửa thật ko nặng nề lắm nhưng nếu gái nào nhạy cảm thì nghe chồng nói vậy sẽ rất buồn). Rồi trưa hôm sau (ngày nghỉ) chồng vẫn xxx với mình và tới chiều chồng vẫn xúc xiểm mình. Ô hay mình chợt nghĩ là công mình ngọt ngào làm lành và xxx hóa ra chả có ý nghĩa gì.

Mình đổi thái độ, im lặng ko nói lời nào, bơ chồng đi, tỏ ra ko quan tâm tới chồng, ăn uống gì hay đi đâu cũng ko thèm báo chồng, mình còn alo mẹ mình để tâm sự cho đỡ cô đơn. Kết quả là hôm sau chồng chủ động vuốt ve âu yếm.

Quả thật là sai quá sai khi phụ nữ cứ làm lành quá sớm với chồng để chồng coi mình ko ra gì.