Xin chào cả nhà,

Chuyện là như thê này, gia đình em vừa bị người khác đe dọa, nếu không đưa tiền thì sẽ quáy rối gia đình em đặc biệt là mẹ và em, lúc đó cha em chỉ nghĩ bọn chúng đe dọa vậy thôi, và cũng sợ làm mẹ và em lo nên cha cũng giữ kín. Mẹ và em thì cứ đi làm bình thương thôi, nhưng có cảm giác như có người đang theo dõi, nên chạy vào những đông mà chạy rồi hồi thì không thấy đâu nữa, em mới dám chạy đến công ty. Em thì không sao nhưng tối về thì thấy mẹ bị trật chân, trấy xướt tùm lum. Lúc đó cha em mới chịu nói thật với gia đình là có người đe dọa như vậy.

Em và mẹ cảm thấy hoang mang lắm, rồi sáng 2 mẹ con đi làm chung, lại có người theo dõi, chạy một hồi thì chúng chạy lên chặn đầu xe, em và mẹ theo phản xạ chỉ biết la làng lên thôi, rồi một đám thanh niên o đâu chạy vô đánh hai thằng đó. Về em và mẹ mới kể lại cho cha , thì mới biết là cha thuê người bảo vệ mẹ và em, chứ tự nhiên mới la mà người đâu chạy lại quá trời. Nhờ vậy mới biết cha thương mẹ con em đến chừng nào. Mấy chị, gần tết rối cẩn thận nha, ra đường nguy hiểm lắm á. Cũng may là cha em thuê người bảo vệ nếu không chắc khỏi ăn tết luôn quá