Gởi từ ứng dụng Webtretho của Emcha2009

Ba mẹ mình chỉ có 2 anh em mình. Từ nhỏ đến lớn mình với a trai ít nói chuyện vì khắc khẩu. Đến khi a lấy vợ mình cũng ít tiếp xúc với chị dâu luôn. Thậm chí mình còn ko có sdt của 2 ac và ngược lại. Có việc j ở nhà mình thì chồng mình toàn gọi cho a c thôi. Vì ac ở nhà riêng nên nhà mình hầu như ko có mâu thuẫn xích mích bao giờ. Ba mẹ mình rất thoải mái và tốt với con dâu. C dâu thì ăn ở cũng rất biết điều. Thưởng cho ba mẹ mình tiền rồi cho đi du lịch quà cáp lễ tết đầy đủ cả. Bao năm nay đều vậy. Đùng cái hơn tháng ko thấy c dâu về nhà ba mẹ. Mẹ hỏi a thì a kêu đợt này hàng hoá bận rộn quá. Sau mẹ thấy lạ nên hỏi thì a mới kể ra là a giận bên nhà vợ cả 2 tháng nay ko về bên nhà ngoại c dâu. Lý do là a nghĩ bên nhà vợ khinh thường a. Mỗi lần nhà có việc gì toàn gọi mỗi c dâu ko gọi cho a bao giờ. Tính a trai mình thì cực kỳ tư ái. Rồi bây g c dâu giận lại a nên ko về bên nội để trả đũa lại.mình thì ko biết là do bên nhà ngoại vợ a có nói gì làm a phải giận vậy ko hay là a tự biên tự diễn tự snghi vậy.nhưng mình nghĩ đó là việc giũaw a với nhà vợ và việc của 2 vc a trai, tự nhiên ba mẹ mình ko biết ko liên quan gì c dâu lại có thái đôj lôi ba mẹ mình vô như vậy mình thấy ko đúng cho lắm.mình có nên nói chuyện với a trai để giải quyết chuyện này càng sớm càng tốt ko ạ? Cungc kéo dài hơn 2 tháng rồi. Ba mẹ mình vừa buồn vừa thất vọng về cách xử sự của c dâu lắm